Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Nexus 4 เปิดราคาได้ชวนอึ้ง ถูกอย่างเหลือเชื่อเริ่มต้นแค่ 299$ ติดต่อทีมงาน

สำหรับ Nexus 4 ก็เป็นมือถือที่หลายๆคนรอคอยนะครับ ด้วยหน้าตาที่ผมว่า
สวยเลยละ แถมสเปคยังสูงมากและยังเป็นมือถือจาก Google ตัวล่าสุดอีก
ด้วย โดยจะมีสเปคดังนี้ครับ

หน้าจอ IPS ขนาด 4.7 นิ้วความละเอียด 1280 x 768 pixels

CPU 1.5GHz quad-core Snapdragon S4 Pro processor, RAM 2GB
หน่วยความจำภายในมี 2 ความจุคือ 8GB และ 16GB

กล้องมีความละเอียด 8MP และมีกล้องหน้า 1.3MP

รองรับการชาร์จไร้สาย, Wi-Fi 802.11b/g/n, NFC, Bluetooth

แบตเตอรี่ความจุ 2100 mAh

และมาพร้อม Android 4.2

ที่สำคัญที่สุดคือ Nexus 4 เปิดราคามาถูกมากครับจนสงสัยว่า Google กับ
LG ขายราคานี้ได้ยังไงหว่า เล่นเอาแบรนด์อื่นๆหรือแม้แต่มือถือของ LG เอง
คิดกันหนักเลยนะครับ เหอ เหอ โดยเจ้า Nexus 4 ความจุ 8GB ขายราคาแค่
299$ และความจุ 16GB มีราคาแค่ 349$ เท่านั้นโดยจะออกวางจำหน่ายใน
วันที่ 13 พฤศจิกายนนี้ครับ (สาธุ LG เอาเข้ามาเร็วๆเถอะ ผมว่าถ้าสามารถ
ขายในราคาประมาณนี้ได้มันต้องเป็นรุ่นโคตรขายดีแหงมๆครับ)

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=joker-master&month=10-2012&date=30&group=5&gblog=401

จากคุณ : joker-master
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 00:41:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com