Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการซื้อผ่าน apple store online มือใหม่ค่ะ ติดต่อทีมงาน

เตรียมตัวรอซื้อ iPhone 5 มีข้อสงสัยดังนี้ค่ะ

1.การสมัคร apple ID ถ้ากรอกข้อมูลบัตรไว้ หากไม่ซื้ออะไรก็ไม่มีการหักเงินใช่มั้ยค่ะ (วิตกค่ะ ไม่เคยซื้อผ่านเว็ปเลย) หรือหากมีอะไร การซื้อขายจะสำเร็จต้องได้รหัสผ่านจากเราก่อนถูกต้องไหมคะ

2.ที่อยู่การจัดส่งกรอกเป็นภาษาไทยได้ไหม หรือต้องภาษาอังกฤษค่ะ

3.ที่อยู่บัตรที่สมัครเอทีเอ็ม(บัตรประชาชน)กับที่อยู่การจัดส่ง คนละที่ได้ใช่ไหมค่ะ

4.การซื้อ การสมัคร ผ่านร้านอินเทอเนตได้ไหมคะ หรือไม่ปลอดภัย พอดีเนตที่หอพักเต่ามาก แต่ถ้าอันตรายก็จะพยายามใช่เนตเต่าค่ะ

ปล.ขอบคุณมากๆนะค่ะ สำหรับคำแนะนำ พยายามหาข้อมูลแล้วค่ะ แต่ก็อดวิตกไม่ได้้ เลยขอถามเพื่อความแน่ใจค่ะ

จากคุณ : ซอสซอส
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 55 16:16:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com