Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โปรของ Dtac unlimited 399 ลดเเหลือ 199 เป็นเวลา3เดือน ควรเลี่ยงไกลๆครับ ติดต่อทีมงาน

ผมใช้โปรของ Dtac Aircard- tablet unlimited 399 ลดเเหลือ 199 เป็นเวลา3เดือน เอามาเล่นกับ iPad อยากจะบอกว่าแย่มากครับ ไม่สามารถเล่น facebook ได้ครับ เข้า facebook แล้วบางทีโหลดไม่ได้ บางทีโหลดได้แต่ตัวอักษรแต่รูปไม่ขึ้น กดดูคอมเม้นท์ก็ไม่ได้ครับ แต่เวบอื่นใช้งานได้ปกติครับ

ก็เลยโทรไป 1678 สอบถามว่าทำไมเป็นแบบนี้ ผมจ่ายเงิน 199 บาทแต่เล่น facebook ไม่ได้จะใช้ทำไม ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า ตอนนี้ระบบของโปร Aircard-tablet ทุกโปรมีปัญหาแบบนี้หมดคะ กำลังดำเนินการแก้ปัญหาซึ่งปัญหานี้ ซึ่งปัญหาเกิดมานานแล้วแก้ไม่ได้สักทีเพราะก่อนหน้านี้แฟนผมก็ใช้โปรของ ipad 149 บาทใช้ได้ 50 ชม.ก็เป็นเหมือนกันครับ

Dtac ควรจะแก้ปัญหาอะไรได้แล้วนะครับ แล้วจะให้ผมทำอย่างไรต่อไป จ่ายทุกเดือน199 บาท 3เดือนและ399 บาทอีกต่อๆไปแต่เล่น facebook ไม่ได้ ทางดีแทคบอกผมว่าจะโทรกลับมาแจ้งว่าจะให้เปลี่ยนโปรโมชั่น ผมอยากจะบอกว่าขอปิดเบอร์ดีกว่าแล้วยอมจ่ายเงินซื้อซิมใหม่เครือข่ายอื่นที่ดีกว่านี้ หรือไม่ดีแทคก็ควรจะชดเชยให้ผมอย่างเช่น อัพเกรดโปรให้ผมฟรีระหว่างรอการปรับปรุงระบบ หรือแล้วแต่จะกรุณาครับ ลูกค้าตัวเล็กๆคงทำอะไรไม่ได้...ต้องทนต่อไป

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ย. 55 21:56:17

จากคุณ : u4511703
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 55 21:53:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com