Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่หัดใช้ Note 2 ครับ ติดต่อทีมงาน

ผมกำลังจะซื้อ Galaxy Note 2 ครับ เป็น Android เครื่องแรก ศึกษาข้อมูลมาเล็กน้อยเท่านั้น จึงอยากถามว่าผู้ที่เคยใช้มาแล้วว่า

1.เราจำเป็นต้องลงโปรแกรมจำพวกที่ใช้ปิด APP เพื่อลดภาระการทำงานของ RAM หรือเปล่าครับ แล้ว APP ที่แนะนำมีชื่อว่าอะไรครับ

2.Micro SD ที่จุมากขึ้นสามารถช่วยลดภาระการทำงานของเครื่องได้หรือไม่ครับ

3.เคยเห็นเครื่องของเพื่อนมี APP Antivirus ด้วย อยากทราบว่า Android มี Virus ด้วยเหรอครับ และจำเป็นต้องลง APP มั๊ยครับ

และเรื่องที่มือใหม่อย่างผมกังวลก็คือ กลัวเครื่องมีอาการหน่วง ค้าง ไม่ทราบว่ารุ่นมีมีปัญหาเหล่านี้หรือไม่ครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

จากคุณ : risuku
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 55 12:13:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com