Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!![พรีวิว]Android Nexus4, Nexus7 และ Nexus10 มีอะไรดี ในการเป็นคลื่นลูกหนักจาก Google ปลายปีนี้ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ในช่วงกระแสของความแรงจาก iPhone5 ที่ผมคงไม่มีโอกาสได้สัมผัส ไม่ใช่เพราะว่าไม่น่าสนใจนะครับ  แต่ "งบหมด!!"  T-T

ความสนใจผมจึงยังคงอยู่กับ Android และ Windows phone8 ที่จะทำตลาดปลายปีนี้กันอย่างเต็มที่ ดูแล้วมันน่าจะเป็นช่วงเวลาที่กระเป๋าตังค์ผมรักษาบาดแผลตัวมันเองได้สำเร็จพอดี ^^

โดยเฉพาะกับแอนดรอยด์ กับข่าวคราวของ "Nexus Serie" ที่ผมสนใจมากๆในเรื่องของราคา

ชื่อ Nexus นี้มีความหมายนะครับ หลายๆคนก็คงรู้อยู่แล้ว กับแอนดรอยด์สายตรงจาก Google พอเป็นสายตรงก็เหมือนเด็กเส้นนั้นแหละครับ ได้ก่อน มีสิทธิ์ก่อน ซอฟแวร์อะไรใหม่ๆก็ได้ใช้ก่อนใคร เล่นเกมเล่นแอพอะไรปัญหาก็น้อย เพราะเขาถือเป็นอุปกรณ์ต้นแบบในการทำแอพพลิเคชั่นใช้งานในแอนดรอยด์ ใช้ Nexus แล้วสบายใจไปหลายอย่าง

ยิ่งในระยะหลังชื่ออุปกรณ์ในซีรี่ย์ Nexus แทบจะเป็นกระแสความต้องการของผู้ใช้ที่อยากจะสัมผัสความเป็นแอนดรอยด์แท้ๆไร้การปรุงแต่งว่าจะเป็นเช่นไร

และใหม่ล่าสุด ภายใต้ชื่อ Nexus ที่จะมาพร้อมๆกันทั้งสามเครื่อง สามขนาดหน้าจอ จากสามยี่ห้อ

สมาร์ทโฟนหนึ่งรุ่นและอีกสองในรูปแบบแท็บเล็ต เพิ่มความร้อนแรงและเย้ายวนกิเลสกันในปลายปีนี้ เพราะมันมาในราคาที่เรียกว่า “ป่วนตลาด” กันเลยละครับ

Nexus 4 , Nexus 7 และ Nexus 10 สามเครื่องที่บังเอิญ(หรือจงใจ) สร้างความแตกต่างแม้กระทั่งเลือกที่จะใช้ CPU ประมวลผลที่แรงที่สุดจาก 3 ค่ายในปัจจุปัน

มีตัวไหนอยู่เป็นตัวเลือกในใจกันมั่งครับ ^^

จากคุณ : noppinij
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 55 01:22:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com