Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รีวิว i-mobile i-STYLE Q6 มือถือ ICS ราคาย่อมเยา ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ  อย่างแรกต้องบอกก่อนเลยว่านี่เป็นกระทู้รีวิวกระทู้แรกในห้องนี้  อาจจะรีวิวขาดตกไปบ้าง  ยังไงก็ขออภัยด้วย  ถ้ามีตรงไหนสงสัยก็สอบถามเข้ามาได้ครับ

ปล.ผมขออนุญาตก็อปเนื้อหาจากในบล็อกของผมมาลงในนี้เลยแล้วกันนะครับ
ต้นฉบับ: http://jirayu.in.th/2012/11/รีวิว-i-mobile-i-style-q6-มือถือ-ics-ราคาย่อม/

==========================================

วันนี้อาจจะมาแปลกนิดนึงกับการรีวิวมือถือ  แถมเป็นแอนดรอยด์อีกต่างหาก (ถ้าใครที่รู้จักผมสักหน่อยจะเห็นว่าผมค่อนข้างไม่ชอบแอนดรอยด์เป็นการส่วนตัว) เอาเป็นว่าผมขอเล่าก่อนแล้วกัน  เรื่องของเรื่องคือมือถือเครื่องเก่าของผม (BlackBerry Bold 9000) อยู่ในภาวะทิ้งดิ่ง  แทร็คบอลเลื่อนไม่ไป  กดเบิล  จออุดมด้วย Dead Pixel แถมยังค้างบ่อยอีก  เลยคิดว่าแทนที่จะเอาไปซ่อมแล้วทนใช้ต่อ  ก็สอยใหม่เลยแล้วกัน

แน่นอนว่าผมอยากได้ Nokia Lumia 920 มาก  แต่ราคาที่สองหม่นหนึ่งนั้นผมสู้ไม่ไหวหรอกครับ  ก็เลยกะว่า  รอมันราคาตก  แล้วค่อยสอย  ซึ่งก็น่าจะเป็นปีหน้า  ทำให้ตอนนี้ผมเลยสอยมือถือราคากลางๆ มาใช้แทนก่อน  ซึ่งนั่นก็คือ i-mobile i-STYLE Q6 นั่นเองครับ

จากคุณ : wsteven
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 55 15:17:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com