Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Dtac เดอะมอลล์ท่าพระ เอาไอโฟน5ซ่อนทำไมอ่ะคะ งง?!?! ติดต่อทีมงาน

วันนี้ตามล่าหา i5 ไปมา3ห้าง แฟชั่นไอแลนด์, เซนทรัล แจ้งวัฒนะ, มาจบที่เดอะมอลล์ท่าพระ

ทั้ง3ที่เราก้อเข้าทั้ง3ค่ายน่ะค่ะ และจบที่ Dtac เดอะมอลล์ท่าพระ เข้าไปถามทีแรกเค้าก้อว่าไม่มีของ ดิชั้นก้อเหนื่อยแระ ไปมาหลายที่ก้อเลยโอเค ไม่เอาแระ เลยขึ้นไปทานข้าวชั้นบน พอทานเสร็จก้อลงบรรไดเลื่อนมองลงมาจะเห็นร้านดีแทค ซึ่งตอนที่ดิชั้นยืนอยู่บนบรรไดเลื่อนดิชั้นเห็นว่าพนักงานกำลังขายไอโฟน5ให้กับผู้ชายท่านนึงอยู่ 1 เครื่อง และมีวางอยู่ตรงหน้าพนักงานอีก1เครื่อง ดิชั้นเลยใส่เกียร์วิ่งลงมาจากบรรไดเลื่อนอย่างไวเลยค่ะ ด้วนความหวังเต็มเปี่ยม เข้าไปถามว่ามีไอโฟน5ไหมคะ ( ตอนนั้นไอโฟนเครื่ิองที่ว่างอยู่ยังวางอยู่หน้าพนักงานคนนั้น) พอดิชั้นถามเสร็จเท่านั้นล่ะค่ะ พนักงานเอาเครื่องว่างเครื่องนั้น ลงไปเก็บไว้ในตู้ข้างล่าง !!! ดิชั้นเลยถามไปว่า อ้าวแล้วเครื่องนั้นล่ะคะ? ทำไมเอาเก็บไปล่ะ พนักงานท่านนั้นบอกว่า เก็บไว้ให้ลูกค้าจองค่ะ ... ดิชั้นเลยถามว่าดีแทคเปิดให้จองด้วยเหรอคะ? แล้วต้องจองยังไง? พนักงานท่านนั้นเดินหนีดิชั้นไปเลยค่ะ ...

จากนั้นดิชั้นเลยไปถามพนักงานทึ่เป็นผู้ชายอีกคนที่เค้าเตอร์ว่ามีไอโฟน5ไหมคะ? พนักงานผู้ชายบอกว่าไม่มีครับ... ดิชั้นเลยตัดสินใจที่จะจองกับดีแทค เลยถามพนักงานผู้ชายว่างั้นขอจองไว้ได้ไหมเดี๋ยวมาพรุ่งนี้อีกก้อได้ พนักผู้ชายบอกว่าไม่มีให้จองนะครับ อ้าว!!!!!!  แล้วที่พนักงานผู้หญิงคนนั้น(คนที่เอาเครื่องซ่อน ) บอกว่าจองได้ล่ะคะ หมายความว่าไง? พนักงานผู้ชายยืนยันว่าจองไม่ได้นะครับ...

แค่นี้ดิชั้นก้อซึ้งแล้วค่ะ พนักงานที่เดียวกัน2คนแต่พูดกันคนละแบบ แถมเอาเครื่องซ่อนต่อหน้าดิชั้นอีกตะหาก เพลียค่ะ บอกตรงๆ ...

เข้ามาระบายเท่านั้นล่ะค่ะไม่มีอะไรมาก ตอนนี้ดิชั้นคิดไม่ออกแล้วจริงๆว่าจะซื้อมือถืิอเครื่องนี้กับค่ายไหนดี เอไอเอสก้อให้รออย่างไร้จุดหมาย, ดีแทคก้อซ่อนของแบบน่าเกลียด, ส่วนทรูไม่ขอพูดถึงแล้วกันค่ะ เราตัดขาดกันมานานแล้ว

เหนื่อยจริงๆวันนี้ @_@

ปล..ผู้ชายคนที่ยืนซื้ออยู่ตอนที่ดิชั้นมองลงมาจากบรรไดเลื่อน เห็นได้ไป2เครื่องน่ะค่ะ ยุติธรรมจริงๆ ...

จากคุณ : หนิงหนิง
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 55 15:38:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com