Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

note2 ตั้งค่าให้แสดงรายชื่อยังไง ครับ ช่วยด้วย ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ได้เจ้า note2 มาใช้ ได้ประมาณ ยังไม่ถึงเดือน ไม่ได้ทำอะไรเลย ก่อนหน้านี้เคยใช้ s2 ครับ เลยไม่ต้องเริ่มต้นอะไรใหม่มากนัก

สิ่งที่ผมอยากให้เพื่อนช่วยนะครับ คือ ผมอยากตั้งค่ารายชื่อ ให้เป็นอย่างใดอย่างหนึ่ง คือ อยากให้แสดงเฉพาะซิม หรือ เฉพาะ กูเกิล
ผมพอทราบวิธีการตั้งค่าจาก s2 คือ ไปที่รายชื่อ แล้วกดเมนู เพื่อเลือก รายชื่อที่จะแสดง (contact to display) กดปุ๊บ ก็แสดงเฉพาะรายชื่อที่เราต้องการ จริง  แต่ !!!!  พอกดออกไปที่หน้าจอ กดรายชื่ออีกครั้ง พระเจ้า จอร์ช  มันกลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ คือ แสดงรวมเลย  รู้สึกลำคาญ เพราะมันซ้ำมัน เยอะครับ ทำยังไงดีช่วยแนะนำด้วยครับ  
หรือเครื่องผมมีปัญหา ใครเป็นแบบ ผมช่วยแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : bundit@khwan
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 22:00:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com