Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[SR] : Review Acer CloudMobile S500 แรงจัดระดับ S4 ราคาประทับใจ : ตอนแรก ติดต่อทีมงาน

ในคราวนี้ผมได้ยืมเจ้า Acer CloudMobile S500 มาเล่นซักหน่อยครับ โดย
เจ้า Acer CloudMobile S500 เป็นมือถือที่ใช้ CPU Snapdragon S4 ซึ่งรอ
กันมานานเลยนะครับ ถือว่าเป็นตัวแรกเลยที่เข้ามาขายในไทยอย่างเป็นทาง
การ โดยเรื่องความแรงมันเป็น Dual Core ที่แรงไม่แพ้ Quad Core เลยละ
ครับ แถมยังประหยัดพลังงานอีกด้วย ซึ่งเป็นเรื่องน่าตกใจเหมือนกันนะครับ
ที่เจ้าแรกที่นำเข้ามาให้พวกเราได้ลองเล่นกันจะเป็น Acer

สำหรับ Acer CloudMobile S500 จะเป็นมือถือระดับเรือธงของ Acer ครับ
โดยในงานที่ผมไปมา ทางผู้บริหารของ Acer บอกว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นที่ตั้งใจอัด
สเปคและงานออกแบบมาอย่างเต็มที่ แถมตั้งราคาใว้ต่ำมากๆเพื่อให้ผู้ที่ได้
ลองสัมผัส Acer CloudMobile S500 จะได้ประทับใจในแบรนด์มือถือของ
ทาง Acer ไม่อยากให้มองว่าเป็นแบรนด์ที่มุ้งเน้นแต่ผลิตภัณฑ์ Notebook
ว่าไปเรื่อง Tablet ของทาง Acer ก็น่าสนใจมากนะครับ มีออกมาหลายรุ่น
อย่างต่อเนื่องเลย แถมอัดสเปคมาแรงน่าดูทีเดียว (แต่ผมว่าโปรโมทน้อย
ไปหน่อยนะเนี่ย)

สำหรับราคาของ Acer CloudMobile S500 จะอยู่ที่ 13990 บาทครับ เมื่อ
เทียบกับสเปคผมว่าถูกมากเลยละ และมีให้เลือก 2 สีดำและขาว

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=joker-master&month=11-11-2012&group=2&gblog=140

จากคุณ : joker-master
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 00:37:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com