Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษาค่ะ ซื้อไอโฟน 5 16gb หรือ 4s 32gb ดีคะ? ติดต่อทีมงาน

ไม่เคยใช้ไอโฟนค่ะ เลยไม่ทราบว่าความจุ 16 กับ 32 นี่มันมีผลเรื่องความเร็วของเครื่องแตกต่างกันมากมั้ย

ขออนุญาตบอกไลฟ์สไตล์ของตัวเองนิดนึงนะคะ เผื่อจะประกอบคำปรึกษาได้
เราเป็นคนชอบดูหนัง ฟังเพลงมากค่ะ จะลงเพลง ลง MV ไว้เยอะมากๆ เครื่องเก่าเราไม่ได้เป็นรุ่นที่ดีมากนัก ลงอะไรไปเยอะเครื่องก็ช้ามากๆค่ะ ไม่ทันใจเลย 555
เพื่อนๆก็แนะนำให้ซื้อไอโฟน 5 ไปเลยเพราะเทคโนโลยีใหม่กว่า พัฒนาไปไกลกว่า แต่ใจนึงก็กลัวว่าถ้าเราลงหนัง ลงเพลงอะไรเยอะเกินไป เครื่องจะช้ารึเปล่า (งบพอซื้อได้แค่สองรุ่นนี้ค่ะ)

ส่วนเรื่องกล้อง ใจเราก็ชอบถ่ายรูปมากนะคะ
แต่เคยลองจับเล่นทั้ง 5 และ 4s แล้วสำหรับเรา เราค่อนข้างพอใจในตัวกล้องของทั้งสองเครื่องค่ะ

ที่จะลงหนัง ลงเพลง คิดว่าคงไม่ลงเยอะถึงขนาดไฟล์รวมมากกว่า 16 gb หรอกค่ะ แต่สมมติว่าลงไปสัก 5-6 gb เครื่องจะยังเร็วเหมือนเดิมรึเปล่า
หรือว่าถ้าลงเยอะๆ เครื่องไหนจะเร็วมาก หรือเร็วน้อยกว่ากัน ต่อให้ลงเยอะแต่ 5 ก็ยังเร็วกว่า 4s ที่จุได้เยอะกว่ารึเปล่า ทำนองเนี้ยอะคะ

ปล. อาจจะใช้คำอธิบายไม่ค่อยรู้เรื่องนะคะ ไม่เคยใช้ไอโฟนจริงจังเลย มีแต่ขอยืมเพื่อนมานั่งเล่นนิดหน่อย

ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับคำปรึกษาล่วงหน้านะคะ

** เพิ่มเติมนิดนึงนะคะ เรื่องเล่นเกม ถ่ายรูป ใช้ app นู่นนี่ ก็คงมีปกติทั่วไปค่ะ
แต่เน้นเรื่องการนำมาดูหนัง ฟังเพลง อะไรทำนองนี้มากกว่าน่ะค่ะ แล้วก็ซื้อทั้งทีก็ซื้อยี่ห้อที่อยากได้ไปเลย

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ย. 55 20:04:03

จากคุณ : MHEESKA
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 19:58:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com