Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอโทรศัพท์บ้านทรู เหมือนจะได้แต่ก็ไม่ได้ [ย้ายจาก : ผู้ให้บริการอื่นๆ] ติดต่อทีมงาน

ผมย้ายบ้านอยู่แถวพุทธมณฑล สาย2 แถวนั้นมีบ้านอยู่ไม่กี่หลัง เคยไปขอโทรศัพท์ตามศูนย์ต่างๆ คู่สายเต็มหมด ทั้งโทรศัพท์ทั้งเน็ต ผมก็ไม่ได้คิดอะไร

อยู่ๆมาวันนึงมีช่างมาปีนเสาไฟฟ้าหน้าบ้าน มองๆดูเห็นว่าเป็นช่างจากทรู ก็ถามเค้าว่า มีคู่สายเหลือบ้างไหม เค้าก็บอกว่าถ้าจะเอาเดี๋ยวเค้าเปิดพอร์ตให้ได้ ผมก็ถามว่าทำไมตอนผมไปถามที่ศูนย์ทรู ถึงบอกคู่สายเต็มหละ พี่ช่างบอกว่าสามารถเปิดเพิ่มได้มันมีช่องเหลืออยู่ แล้วพี่เค้าก็ขอเบอร์โทรผมไป ผมเริ่มมีความหวังขึ้นอีกครั้ง

จากคุณ : คนังเงาะน้อย
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 55 11:33:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com