Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใช้ My ต้องตั้งค่ายังไงให้โทรศัพท์แชร์ Wifi ได้ครับ จาก Razr ไป Xoom 3G ครับ ติดต่อทีมงาน

ลองทำ Wifi hotspot โดยใช้ Razr เครือข่าย My ปล่อยให้กับ Xoom 3G

ตัว Xoom เชื่อมต่อได้ครับแต่ไม่มีการแชร์สัญญาณเน็ตเลย ไม่สามารถโหลดอะไรได้ทั้งนั้น ไอคอนรูป Wifi ของ Xoom เป็นสีเทา

ผมเลยลองนำซิมของ AIS มาใส่ Razr แล้วแชร์ Wifi ใหม่ พบว่าแชร์ได้เลย ใช้งานเน็ตได้ตามปกติเลยครับ ไอคอนรูปWifi ที่ Xoom เป็นสีฟ้าครับ และผมก็ไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลยครับ แค่ใส่ซิม เปิดใช้ Data และก็กดเปิดใช้ Mobile Hotspot แค่นี้เองครับ  APN อะไรผมก็ไม่ได้ตั้ง

เลยสงสัยว่าหากใช้ My ผมต้องตั้งค่าโทรศัพท์ตรงไหนก่อนหรือเปล่าครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : อิฐมอญ
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 55 23:05:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com