Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้จัดการssสาขาสีลม โกหกว่ามีเอกสารพิสูจน์ เรื่องจอมือถือเราแตกคะ,,,อุทาหรณ์ Samsung Galaxy Note{แตกประเด็นจาก T12933489} ติดต่อทีมงาน

เราขอแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันนะคะ

กรณีที่เครื่องเราจอแตก บอร์ดเสีย และเรื่องที่ออกเอกสารทั้งหลาย

วันที่ 17 พย. 2555 หรือ เมื่อ12วันที่แล้ว มีเจ้าหน้าที่ของซัมซุงได้โทรมาชี้แจงแล้วนะคะ

เราเข้าใจเหตุผลทั้งหมดแล้ว แล้วทางซัมซุงก็ไม่ได้ปล่อยลอยแพเรา เขาให้เหตุผลว่า

"ผจก. ไม่ได้ปริ๊นท์เมล์ปลอมมาหลอก แต่เพื่อเก็บอีเมล์พนักงงานในเมล์คนอื่นๆเป็นความลับ ทำให้เขาต้องFWจากเมล์ของSS มาHotmail"

แล้วก็ได้ขอโทษเราเอาไว้แล้วคะ ซึ่งเราก็พอใจในคำขอโทษนั้น สาเหตุเพราะ ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นแล้วมีปัญหา ก็เขาคงไม่มานั่งขอโทษเราหรอกคะ และอาจจะร้องเรียนไม่ได้มากขนาดนี้ด้วย

สำหรับเราแล้ว ปัญหาของซัมซุง คือ ผจก.ซัมซุง สาขาสีลม กับเรื่องระบบของทางซัมซุงซึ่งเจ้าหน้าที่เขาก็ได้รับปากกับเราแล้ว ว่าจะปรับปรุงให้ได้

ส่วนเรื่องซ่อม เราจ่ายค่าซ่อมจอไป4,558บาทคะ และบอร์ดผจก.บอกว่า ซ่อมให้ฟรี ซึ่งเราคิดว่ามันน่าสมควรจะเป็นแบบนั้น เพราะเครื่องเรามีประกัน

สำหรับใครที่กำลังจะเข้ามาด่า,,,,,เราอยากจะฝากข้อคิดไว้ว่า

อย่าด่าช่าง หรือใครๆในเชิงดูถูกเรื่องการศึกษา เพราะเขาเรียนน้อย หรือ จบอะไรมา หรือเรียนไม่เก่งเลย มันไม่ใช่ประเด็นอ่ะคะ มันรุนแรงเกินไป เมื่อเทียบกับปัญหามือถือหนึ่งเครื่องอ่ะคะ

ขอบคุณคะ

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 55 13:18:19

จากคุณ : cindesomla
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 22:10:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com