Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอขอบคุณ.....ที่มีคุณภาพสูง....จากทรู....ที่ทำให้ชีวิตแย่ลง ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้จะเข้ามาบ่นอะไรคงไม่มีใครผ่านมาอ่าน ตอนนี้ก็เป็นเวลา 02.24 น. ของวันศุกร์ ที่ 16 เดือนพฤศจิกายน 2555

เป็นช่วงเวลาที่บนถนนแทบไม่มีรถวิ่ง  คนไม่เดิน  ผีไม่ยอมออกมาหลอก  ต่างคนต่างนอนกันหมด  เหลือแต่ผมมานั่งเล่นเน็ต......ที่คิดว่าจะแรงขึ้น

ในเวลา 1 วัน ผมจะโทรแจ้งเรื่องสปีด ไม่ต่ำกว่า 2 ครั้ง และก็มีโทรกลับมาบอก ทางเราดำเนินการให้แล้วนะคะ (ด้วยน้ำเสียงที่อ่อนหวานและไพเราะ)

..........แต่ทุกอย่างกลับเหมือนเดิม เมื่อปลายสายได้สิ้นสุดการสนทนาและตัดสายไป

ทุกอย่าง ทุกคน อาจคิดเหมือนผมและไม่เหมือน การซื้อขายต้องตรงไปตรงมา  ซื้อผัก 1 กิโลกรัม ชั่งให้คุณ 8 ขีด คิดเงินราคาเต็ม คุณรู้สึกอย่างไร

ก็เหมือนกันผม คุณคิดเงินผมทุกเดือน เดือนละ 599 บาทไม่รวมภาษี อีก 7 % และค่าหมายเลขโทรศัพท์บ้าน 107 บาท เพื่อไว้โทรหาคุณวันละหลายๆรอบเพื่อแจ้งว่าอินเตอร์เน็ตมีปัญหานะ

อ้างเป็นปัญหาทางเทคนิคไป ว่าสารพัด ฯลฯ คู่สาย ร้อยแปด (ถ้าแม่ค้าชั่งผักบอก ฉันคิดว่าปกตินะคะ คงเป็นที่ตาชั่งละที่ชั่งไม่ถึง) มันเป็นเทคนิคการชั่งคะ มองเอียงๆหน่อยสิคะ เต็มโลคะ ผมคงเดินไปซื้อร้านข้างๆอย่างไม่ลังเล

บริษัทคุณคิดถูกที่เดินมาถูกทาง แสวงหากำไร บนความหิวโหยและต้องการของคนทั่วไปรวมทั้งผม  โดยมีสัญญาผูกมัด หากไม่พอใจในความเร็วการบริการ ยกเลิกก่อน  มีค่าปรับ เลยต้องทนใช้พร้อมอุปกรณ์ห่วยๆ ที่แถมมาในราคาที่แพงเกินยี่ห้อดีๆเสียอีกด้วยซ้ำ
ผมแค่อยากบอกเฉยๆ ทำอะไรไม่ได้เขาเป็นองค์กรที่ใหญ่.....มาก

ความเร็วที่ผมได้รับ  ตามภาพเลยครับ

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ย. 55 03:03:39

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ย. 55 02:51:58

จากคุณ : isolateboy
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 55 02:40:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com