Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บทเรียนราคาแพง ซื้อเครื่องนอกไม่ดูให้ดี note2 ติดต่อทีมงาน

เพิ่งซื้อ note2 มาจากมาบุญครองน่ะครับ เครื่องนอก เราเองก้ออยากได้ เค้าบอกให้เชคหน้าจอ ตัวเครื่อง อีมี่
เราก้อเชค แต่ไม่ได้ดูละเอียด แถมใส่เคสซิลิโคนตรงนั้นเลย ซื้อมารอ แต่เอะใจตรงกล่องมันนี่ละ เก่าจัง สั่งสีขาวไปแต่ก้อไม่มายด์ ช่างมัน ใช้ไปได้อาทิตย์เครืาองไม่มีปัญหาใดๆ เลยอยากจะแกะจากซิลิโคนมาทำความสะอาด เชดไปเชดมา ดูตรงโครเมี่ยมข้าง ลอกเป็นสะเก็ดยาว ลอกอยู่แล้วนะครับเพราะดูในเคสก้อนุ่มไม่น่าจะกัด แต่ต้องดูดีดีน่ะครับถึงจะเห็น เราเองก้อไม่สบายใจละ ของใช้มาไม่เลยถอดถนอมมาก ลอกไม่มีสาเหตุเหมือนไปโดนแะไรขูดมา โทรหาร้านเมื่อกี้บอกเชคหน้าร้านแล้วไม่ใช่หรอ เราก้อเชคแล้ว เค้าก้อบอกว่าทำอะไรไม่ได้ เลยไปให้พี่แถวเค้าเป็นช่างดูแล้วเล่าให้ฟัง เค้าบอกว่าทำไมกล่องเก่าจังเหลืองเชียว ผมไม่เคยเอากล่องไปคลุกอะไรมาเลยแถมไม่มีสติกเกออย่างข้อต่อกล่องที่ต้องตัดให้ขาดก่อนเปิดกล่องด้วย เค้าก้อพอบอกได้ว่าโดนต้มเพราะร้านเอาเครื่องที่ลูกค้าใช้แล้วแล้วอาจมีปัญหามาให้เรา เราก้อโทรไปบอกร้านว่ากล่องมันเหลืองและเหมืแนเปียกน้ำ มันเปื่อยๆนิด เค้าก้อบอกเราคำเดียวว่าเชคหน้าร้านแล้วนี่ เราก้อทำใจแล้วล่ะครับ ทำอะไรไม่ได้เสียเงินไปหมื่นเก้า เซงมาก อ่อร้านดังซะด้วยครับผมอุตส่สห์เลือกร้านแล้วเชียว " a .. mobile " อักษรย่อพอครับ เป็นอุทาหรณ์ให้หลายท่านที่จะซื้อเลือกดูดีดีนะครับ

จากคุณ : พีท
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 55 12:22:54 A:223.205.69.117 X: TicketID:379574

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com