Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อ note2 หาย กับ นโยบายที่ไม่ได้เรื่องของ ais ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากเมื่อวาน sumsung note2 ถูกขโมย ผมจึงต้องไปแจ้งความเพื่อให้ได้เอกสารไปแจ้งต่อ true dtac และ ais เพื่อที่จะล็อคเครื่องที่ถูกขโมยไป ผมไปแจ้งกับ true และ dtac เจ้าหน้าที่ก็ทำให้อย่างไม่มีปัญหาอะไร
แต่พอมาที่ ais ทางเจ้าหน้าที่แจ้งกับผมว่า ทาง ais ไม่มีนโยบายรับแจ้งโดยผ่านทางเคาน์เตอร์ จะต้องให้ตำรวจโทรหาเจ้าหน้าที่กฏหมายบริษัทเอง
ผมก็ต้องวิ่งกลับไปหาตำราจใหม่ ซึ่งท่านได้ออกเวรไปแล้ว ก็ไม่รู้เมื่อไรผมจะได้เจอร้อยเวรท่านนี้ เพราะอาทิตย์หน้าท่านจะเข้าเวรหลังเที่ยงคืนตลอด ผมก็คงยอมละถ้าคนที่ขโมยไป นำไปเปิดกับ ais
สำหรับผมถือว่านโยบายช่วยคนที่เครื่องหายของ ais มันห่วยไม่ได้เรื่อง

จากคุณ : ง่ายกว่านี้มีไหม
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 55 22:21:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com