Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคสมือถือจำเป็นกับแต่ล่ะท่านมากน้อยแค่ไหนลองมาแชร์กันครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าผมทำงานในสนามบินครับบ่อยครั้งก็จะสังเกตุว่าผู้โดยสารใช้มือถืออะไรแบบไหน ตามประสาคนชอบโทรศัพท์ครับ แต่สิ่งหนึ่งที่เห็นคือ ชาวต่างชาติแถบยุโรปกับตะวันออกกลาง ไม่ค่อยมีใครใส่เคสมือถือเลยครับ ใช้กันเปลือยๆรอยเพียบ แถมมือถือส่วนมากจะเห็นเก่าๆหน่อย แบบประมาณว่ายังเห็น i4เยอะอยู่เลย แต่พอเป็นฝั่งเอเชียส่วนมากจะใส่เคสกันแทบทั้งหมด เครื่ิองนิ้งเชียว แถมมือถือจะค่อนข้างอัพเดทกว่าเช่นว่าเห็น i5 s3แนวๆนี้ได้เยอะมากเป็นปกติ อันนี้แค่เอามาบอกเล่าแชร์กันเฉยๆนะครับ แต่โดยส่วนตัวผมก็ใส่เคสนะ ซื้อมาแพงอ่ะเนอะก็ต้องเซฟกันหน่อย แล้วเพื่อนๆท่านอื่นล่ะครับ ใส่เคสหรือไม่ใส่เคสกันบ้าง

ป.ล.ทดสอบการโพสต์กระทู้บน Lumia920 ผ่าน ie ไปในตัว 😃

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 55 10:26:56

จากคุณ : SundaySep
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 55 10:25:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com