Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

TrueVision เมื่อไหร่จะคืนเงินค่าประกันจานแดง? ติดต่อทีมงาน

ทำเรื่องขอเงินค่าประกันจานแดงคืนตั้งแต่เดือนส.ค. 55 พนักงานก็มาเก็บกล่องคืนไปแล้ว จนกระทั่งเดือนตุลาคม โทรทวงถาม ก็ยังไม่ได้รับคำตอบ แถมพนักงานบอกว่า จะคืนให้ภายใน 45 วันทำการ หึ หึ ไม่เป็นไร
ล่าสุดวันที่ 5 พ.ย. เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่า เกิดปัญหาความเข้าใจผิดในการบันทึกข้อมูลเข้าระบบ ผมก็ถามว่า แล้วมันเกี่ยวอะไรกับลูกค้าที่ต้องมานั่งรอ โทษระบบตลอด สุดท้ายก็แจ้งว่าจะจัดการโอนเงินเข้าในวันที่ 16 พ.ย.
ผมก็บอกว่าถ้ายังไม่จัดการ จะแจ้งความไว้เป็นหลักฐาน ก็ยังเฉย
สุดท้ายเมื่อวานยอดเงิน 2,000 บาท ที่ทวงถามไป ก็ยังไม่โอนเข้ามา

เมื่อเช้าวันนี้โทรเข้าไปทวงถามอีกครั้ง เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า เดี๋ยวจะจัดการให้เสร็จภายใน 2-3 วัน ผมก็ถามว่า ทำไมผมต้องรออีก? ก็เงียบไปไม่ตอบ บอกว่าเดี๋ยวบ่าย 2 จะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อไปแจ้งกำหนดวันให้ทราบอีกครั้ง
สุดท้ายผมบอกว่าผมจะแจ้งความแล้วนะ เธอก็พูดว่า ถ้าไปแจ้งความต้องไปโรงพักนะคะ...

รอจนบ่ายสองโมง ก็ยังไม่โทรมา ผมตัดสินใจแจ้งความเลย
อย่านึกว่าไม่เอาจริง อย่าคิดว่าเงินแค่สองพันจะเพิกเฉยนะครับ

จากคุณ : พ.บุญ
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 55 17:07:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com