Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ท่านที่ซื้อและจอง Lunia 920, 820 ตอนนี้ย้ายมาจากระบบใดกันบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

iOS (16 คน)
  Android (17 คน)
  อื่นๆ (15 คน)

33.33%
  iOS (16 คน)
 35.42%
  Android (17 คน)
 31.25%
  อื่นๆ (15 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 48 คน

คือตอนนี้เห็นกระแสค่อนข้างจะมาแล้ว มีคนถามหาเครื่องกันพอสมควร review จากผู้ใช้งาน
ก็เริ่มออกมาแล้วทั้งจาก Test Drive อีกเลยอยากทราบว่ามีใครซื้อไปแล้ว หรือจองใว้แล้ว
บ้างครับ แล้วย้ายมาจากระบบไหน เพราะอะไรถึงได้ยอมย้ายมา WP8 เพราะอย่างตัวผมได้เครื่อง
มาจากกิจกรรม Test Drive หลังจากได้ลองใช้ มันสามารถตอบสนองการทำงานของผมได้
ทั้งหมดผมเคยทำอะไรใน iPhone4 ได้เจ้า Lumia920 ก็ทำได้ตามนั้นหมด (อิงจากการใช้งาน
ส่วนตัวของผมนะ) แต่สามวันมาเนี่ยมา "จึ้ก" แค่นิดเดียวตรงที่ถ่ายรูปเล่นกับเพื่อนที่ออฟฟิศเยอะ
เลย ก่อนกลับมาระหว่างกำลังเดินออกจากออฟฟิศสาวเจ้าก็บอกว่า"เอ้ยแก ส่งรูปมาให้หน่อยสิ"
ผมก็ตอบกลับไปว่า "ออเดี๋ยวไลน์ไปให้เน็ทช้ารอถึงห้องก่อน" สาวก็ตอบมาว่า "อิบ้า บลูทูธไง"
ผมก็ "ห๊ะ พลางนึกในใจออก็บลูทูธไง แล้วมันส่งได้ด้วยเหรอ พลันก็นึกไปสมัยใช้ N70 ตอน
มปลาย :P" ผมก็เลยลองเข้าไปที่รูปติ๊กเลือกทั้ง 15 รูป แล้วกดส่งมันก็หาชื่อและเจอเครื่อง
เพื่อนผม จากนั้นก็ส่ง เพื่อนผมก็กดรับ และทั้ง 15รูปก็ค่อยๆทยอยๆออกไป ผมก็งงๆ ห๊ะ ไรวะ
ง่ายๆแค่นี้เองเหรอ แค่จุดเล็กๆง่ายๆแค่เนี่ยที่ผมไม่เคยติดใจอะไรกับไอโฟนเลย ไม่เป็นไร ไม่แคร์
แต่พอได้มาเจอ มันอ่อ ง่าย ชอบเลย ดูไร้สาระมะ แค่ส่งรูปทางบลูทูธผมก็เวิ่นเป็นเด็กล่ะ 55

แล้วทุกท่านล่ะคับย้ายเพราะอะไร และมีอะไรที่มัน "จึ้ก" โดนๆบ้างไหม

จากคุณ : SundaySep
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 55 19:56:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com