Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังจะซื้อ Note 2 ช่วยหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังหาข้อมูลเพื่อจะซื้อ Note2 แต่ไม่เคยใช้ SmartPhone เลย ไม่ว่าจะเป็นระบบ Andriod หรือ IOS ไม่แน่ใจตัวเองเหมือนกันว่าจะเรียนรู้ได้เร็วแค่ไหน พอดีไปสอบถามที่ Samsung Shop เดอะมอลล์บางกะปิมา ราคาเครื่อง 22,900 (ของแถม เคสฝาพับ 1 ชิ้น, ติดฟิล์มกันรอย, ลง App ให้, Sd จำไม่ได้ว่าให้หรือเปล่า กำลังงงๆ) คิดว่าโอเคมั๊ยค่ะ เจ้าหน้าที่บอกว่า App ที่ร้านลงให้เราไม่ต้องการสามารถลบออกได้

สอบถามเพิ่มเติม ตอนนี้ใช้ sim ของ true แบบรายเดือนอยู่ แล้วถ้าซื้อ note2 มา ต้องไปเปลี่ยนซิมที่ true เหรอคะ หรือว่า ศูนย์ Samsung ที่เราซื้อเครื่องจัดการให้ ช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยนะคะ ว่าต้องซื้อเครื่องก่อนไปจัดการซิม หรือ ทำอะไรก่อน งง ค่ะ ฮรี่ๆๆๆๆ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ตัวน้อยตัวนิด
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 11:28:46 A:58.8.104.203 X: TicketID:330702

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com