Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอแนะนำ app ปฏิทิน "วันพระ" บน Android ครับ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากผมเคยทำ app ปฏิทินสากล และมีผู้แนะนำให้ทำปฏิทินแสดงวันพระ และวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา ประกอบกับหากตนเองเขียน app นี้จะทำให้มีผู้เข้าถึงพระศาสนา และทำบุญสืบทอดพระศาสนากับมากขึ้น

จึงจะขอแนะนะ app ปฏิทิน "วันพระ" บนเครื่อง Android ให้ทุกท่านได้ลองใช้กันครับ

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.naritasoft.onepra

app "วันพระ" ประกอบด้วย 2 ส่วน คือ
1. วิดเจ็ต
2. ปฏิทิน แสดงวันพระ เป็นปี

"วิดเจ็ต"
เป็นวิดเจ็ตขนาด 4x2 แสดงปฏิทินรายเดือน, วันพระ ตามปฎิทินจันรคติ, วันสำคัญทางพระพุทธศาสนา ข้างขึ้น-ข้างแรม และวันที่ปัจจุบัน

จากคุณ : fantasea
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 11:48:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com