Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Feel Good กับการ walk in Iphone5 ที่ Jaymart ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานมีโอกาสเห็นเพื่อนสมาชิก walk in ไปซื้อ น้อง Iphone5 ที่แทบจะหายากยิ่งกว่าขุดทอง... แต่ก็ยังมีเรื่องดีดี มาบอกต่อครับ  ตามที่ได้เหนกระทู้ของเพื่อนสมาชิก ผมเลยรีบตรงดิ่งไปร้าน Jaymart สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วานทักที  ปรากฏว่ามีคนมาซื้อไอโฟน 5 หนึ่งคน  ทันใดนั้นผมก็ไม่รอช้า รีบสอบถามทันที ได้ความว่า เหลือเฉพาะ 32g สีดำ ผมเลยบอกขอดูก่อน  ปรากฏว่าน้องพนักงานเข้าใจผิด  จริงๆ  คือ 16g ---- เข้าทางผมเลย  ก่อนเปิดกล่องน้องพนักงาน บอกว่าเครื่องอาจเป็นรอยนะพี่ พบปัญหาเยอะ ซึ่งผมทราบดีอยู่แล้ว น้องบอกว่าถ้าไม่พอใจจะไม่เอาก็ได้ Feel good เลยครับ .... พอเปิดเครื่องน้องสำรวจหารอยตำหนิให้ พบว่าเจอ 1 รอย ขนาดเท่าเข็มจิ้มถาดซิม  ซึ่งผมคิดว่าปัญหาแค่นี้น้อยมากก ... น้องพนักงานทั้งร้านพูดจากับผมดีมาก  แถมยังไปต่อรองราคาลง apps ร้านแถวนั้นให้อีก 555+ แหล่มครับ  แล้วตอนจ่ายเงินน้องรูดบัตรผมเกินไป 100 นึง  โดยที่ผมไม่รู้เนื่องจากตื่นเต้น  น้องเลยเอาเงินสดมาคืน  อิอิ  feel good ไปอีกดอกครับ

....ปล. เพื่อน ๆ ที่จะซื้อกะ jaymart มีข้อแม้นิดนึงคือ ต้องเปิดเบอร์ใหม่ของ Dtac ใช้แแพคเกจ Deezer ไซส์ L พร้อมทั้งซื้อของในร้านให้ได้ 1000 บาทด้วยครับ อาจเป็น เคส หรือ ฟิล์มกันรอยก็ว่าไป  อิอิ  

ถ้าข้อมูลผิดพลาดขออภัยด้วยนะคับ ผมอ้างอิงจากที่ผมซื้อ เมื่อวานครับ  ...น้องพนักงานคนนั้นชื่อ Chiratchaya ดูแลดีจริงๆ  คับ

จากคุณ : DragonPondz123
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 15:00:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com