Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[รีวิวการใช้งาน] 3 วัน 3 คืน กับ Nokia Lumia 920 ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่รอคอยการมาของ Nokia Lumia 920 หลายเดือน ในที่สุดผมก็ได้มาไว้ในมือแล้วครับ ตั้งแต่วันที่ 15 พฤศจิกายน ที่ผ่านมา ในงาน Commart Comtech 2012 ซึ่งเป็นการไปต่อแถวเพื่อซื้อมือถือครั้งแรกของผม และอาจเป็นครั้งแรกของโนเกีย ประเทศไทยด้วยที่มีเหตุการณ์แบบนี้ เป็นปลื้มแทนครับ ^^

หลังจากได้เครื่องมาผมก็ต้องเดินทางไปงานแต่งเพื่อนที่ชัยภูมิพอดีครับ เลยตั้งใจว่าจะใช้ช่วยเวลานี้หละเก็บข้อมูลเพื่อกลับมารีวิวการใช้งานจริงให้เพื่อนๆได้อ่านกัน ซึ่งตลอดระยะเวลา 3 วัน 3 คืน ที่ได้เครื่องมาก็ได้ใช้งานหลากหลายแบบ ซึ่งจะเป็นการรีวิวที่จะเน้นที่แอพพลิเคชั่น ฟังก์ชันการทำงาน และฟีเจอร์ที่ผมใช้ใน 3 วันนี้เท่านั้นนะครับ โดยมีหัวข้อดังต่อไปนี้

1. ตัวเครื่องและการออกแบบ
2. การตั้งค่าการทำงาน และการเชื่อมต่อ
3. Line
4. การถ่ายภาพ
5. Nokia Map
6. คลิปตัวอยางการถ่ายวีดีโอ
7. Facebook
8. แบตเตอรี่
9. Windows Phone Store

จากคุณ : Axiom of Choice
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 15:27:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com