Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครใช้Galaxy Note 2 มีปัญหา ขีดเส้นไม่ตรงกันบ้างมั๊ยครับ ติดต่อทีมงาน

คือว่าผมซื้อ Galaxy Note 2 เครื่องสีดำ มาจากร้านTG Phone ที่มาบุญครอง(เดินหาทั้งห้างกว่าจะเจอเครื่องสีดำ ร้านอื่นมีแต่สีขาว) ตอนลองอยู่ ก็เทสปากกาไปด้วยนะครับ เขียนออก ไม่มีปัญหาอะไร พอกลับมาที่บ้านก็มาทำงานออกแบบโลโก้ดู ปรากฏว่า ขอบโทรศัพท์ด้านขวา ขีดเส้นทะแยงมุมยังไงก็ไม่ตรง (ในใจคิดว่า เวรละ แมร่ง!! เพิ่งซื้อเครื่องราคาแพงแบบนี้เครื่องแรกซะด้วย!!) พอเซิจหาดูดีๆก็พบคนมีปัญหาแบบผมอยู่
เว็บนี้ครับ
http://www.galaxylovers.com/webboard/index.php?threads/id.7765/
แต่ผมเป็นแค่ด้านขวา พอเอาเปลี่ยนที่ศูนย์ใหญ่ ก็ต้องรออีก5วัน พอวันที่ไปเอามือถือ พนักงานก็ให้ผมแกะกล่องเองกับมือ พอลองเท่านั้นแหล่ะครับ เป็นเหมือนเดิมอีก 2-3เครื่อง (ถ้าเป็นร้านทั่วไป ไม่ใช่ศูนย์ใหญ่มันคงด่าผมไปละ เมืองไทยนี่ก็แปลก คงเป็นประเทศเดียวที่พ่อค้ากับแม่ค้าด่าลูกค้าได้) พนักงานที่ศูนย์TG เค้าก็เลยพูดว่า "สงสัยล็อตนี้คงจะเป็นทั้งล็อต" แล้วพูดเสนอว่า มี3ทาง คือ 1.จะเปลี่ยนข้ามรุ่น 2.หรือจะรอ 3.คืนเงิน แต่ผมก็เลยขอรออีกครั้ง (ถ้าiPhone5 มันมีปากกาแบบ Note2 ก็จะเปลี่ยน ณ วินาทีนั้นแล้วหล่ะครับ) ที่มาพิมพ์ในนี้ไม่ใช่จะสร้างกระแสอะไร แค่อยากจะให้พนักงานซัมซุงหรือบริษัท แสดงความรับผิดชอบบ้างก็ยังดี เพราะว่าล็อตนี้คงมีคนโดนแบบผมเยอะแน่นอน (ใครไปซื้อที่งานCommart ก็ลองเช็คดูดีๆนะครับ ของผมเอาไม้บรรทัดขีดเส้นให้พนักงานดูเลยทีเดียว) ถ้าล็อตหน้าเป็นอีก คงต้องขอคืนเงินละครับ เข็ดไปอีกนาน......

จากคุณ : Darumaki
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 16:19:50 A:110.168.204.120 X: TicketID:382565

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com