Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แบตเตอรี่เสริม Yooboa สั่งจากเว็บดีล ช่วยดูหน่อยครับ โดนหลอกขายของปลอมหรือเปล่า ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่องคือว่า ซื้อแบตเตอรี่เสริม Yooboa มาจากเน็ตครับ
เว็บเป็นเว็บดีล ก่อนซื้อก็ชั่งใจ เพราะได้ยินว่า Yooboa มีของปลอมเยอะ
แต่ก็เชื่อๆ ลึกๆ ว่าเว็บดีล ไม่น่าจะซี้ซั้ว ก็เลยกดซื้อมา

พอได้รับของ ก็ลองเช็คของแท้ของปลอม ตามข้อมูลเน็ตเอา

1. อย่างแรกคือการขูดสติกเกอร์ ดู Security Code แล้วเช็คที่หน้าเว็บ
ปรากฎว่าขึ้นว่าของปลอม

ผมก็ยังไม่เชื่อ 100% เลยลองอย่างอื่นดี
2. ลองดูงานประกอบ ก็เหมือนว่าจะค่อนไปทางไม่เนียบ

3. ที่ label หลังเครื่อง มีสีตามรูป

เลยอยากให้ผู้รู้ช่วยบอก ช่วยแนะหน่อยครับ ว่ามันแท้ มันปลอมหรือไม่ (อยากได้รูปอะไรอีก เดี๋ยวผมถ่ายให้)
แล้วถ้าปลอม ผมจะทำอย่างไรกับเว็บดีลที่ขายของปลอมให้ผมทีครับ

ปัจจุบันส่งเมล์ไปหา customer service Yoobao แล้วเพื่อการตรวจสอบ Security Code แต่ฝ่ายนั้นยังไม่แจ้งกลับมา (ไม่รู้ว่าเขา support เรื่องแบบนี้ไหม?)

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ย. 55 08:40:50

จากคุณ : moochachi
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 08:31:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com