Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Note2 ถ่ายภาพแล้ว สามารถ "เขียนบนภาพ" เลยได้ไหมครับ? กับถามเรื่อง camera roll ครับ ติดต่อทีมงาน

คือพึ่งได้มา งง มากมาย ดูคู่มือแล้วก็ยัง งงๆ

คือตอนนี้อยากทราบว่า พอผมกดถ่ายภาพนะครับ เสร็จปั๊ป อยากเขียน "บนภาพ" (ไม่ใช่หลังภาพนะครับ) เลย เช่นถ่ายรูป กำแพงบ้าน แล้วอยากเขียนบนภาพเลยว่า แก้สีกำแพงตรงจุดนี้ แล้วเซฟเป็นภาพใหม่ ... ทำอย่างไรครับ?

กับอีกคำถามครับ พอดีผมโอนถ่ายข้อมูลจาก iPhone > Note2 (ผ่าน Kies for mac) มันก็เลยมีภาพใน Camera Roll ทั้งหมดเข้ามาด้วย

ตอนนี้ปัญหาคือพอถ่ายภาพใน Note2 เสร็จ แล้วไปดูใน อัลบั้ม (กล้อง) มันไม่โชว์ภาพถ่ายล่าสุด แต่ภาพเหล่านี้ไปอยู่ท่ามกลางภาพ มากมาย ที่โอนมาจาก iPhone คือ ว่าง่ายๆ จะหาภาพที่พึ่งถ่ายไปที scroll กันมือหงิก มันอยู่ตรงไหนเนี้ย --'

ทำไมมันไม่อยู่ภาพล่าสุด เหมือน iPhone ครับ?

ขอบคุณนะครับ

ปล. ยัง งง อีกหลาย function ต่อไป T____T

จากคุณ : boy_kung
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 16:36:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com