Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!![Tips] ก่อน Windows Phone 8 ของคุณจะหาย มารู้จักกับ Find my phone จาก Microsoft ติดต่อทีมงาน

มาอีกแล้ว เบื่อหน้าผมยังเนี่ย - - อาทิตย์นี่ผมตั้งกระทู้เยอะเป็นพิเศษเลยครับ เพรานอกจากแอนดรอยด์แล้ว ตอนนี้กำลังมาเห่อ Windows Phone8 ตามกระแสมาอีกคน 555

เลยเหมามันสอง OS เลย ^^ ไหนๆก็ไหนๆ แล้ว

Tipsนี้รีบเขียน เพราะคิดว่าอยากให้เพื่อนๆที่ใช้ WP ด้วยกันรู้ไว้กันแต่เนิ่นๆ สำหรับคนที่รู้อยู่แล้วก็เพิ่มเติมรายละเอียดได้นะครับ กับ

”ระบบติดตามเครื่องหาย”

ในสมาร์ทโฟนปัจจุปัน ใน OS หลายๆระบบก็มักจะมีไว้บริการผู้ใช้เพื่อความอุ่นใจในกรณีเครื่องสูญหาย แม้ในความเป็นจริงโอกาสจะได้กลับคืนมามันช่างแสนน้อยนิดและริบหรี่ แต่อย่างว่าครับ เวลาที่เรามืดแปดด้าน แสงริบหรี่ๆ แม้จะน้อยนิดเพียงใด ก็มากมายมหาศาลได้ยามที่ต้องใช้ขึ้นมา ฉะนั้นก่อนที่เราจะ(หน้า)มืด จากการต้องผ่อนเงิน จ่ายลมรายเดือนแต่เครื่องไม่อยู่ มารู้จักเจ้าแสงริบหรี่ตัวนี้กันดีกว่าครับ ^^

http://www.appdisqus.com/2012/11/21/tips-find-my-phone-windows-phone-8/

จากคุณ : noppinij
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 00:50:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com