Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Note 2 ใช้แบตกันได้นานแค่ไหน แล้วเซ็ทตั้งค่ากันอย่างไรบ้างครับ ??? ติดต่อทีมงาน

คือ ผมจะเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ Note 2 เป็น Android เครื่องแรกครับ
เลยไม่ค่อยรู้ตื้นลึกหนาบาง ว่าควรจะมีแนวทางและวิธีการใช้อย่างไรบ้าง
ช่วงนี้ก็ยังใช้มาไม่ถึง 7 วันเท่าไหร่
แต่ผมก็มีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับเรื่องแบตเตอร์รี่เหมือนกันครับ
คือผมปรับให้มันโชว์แบตฯเป็น % ด้วย
ที่สงสัยคือ ผมรู้สึกว่า Note 2 ของผมมันกินแบตไปหรือปล่าว
(หรือผมคาดหวังสูงไปหว่า เห็นแบต 3100 mAh 555+)

อย่างเช่นเมื่อเช้านี้ (21 พ.ย.) ก่อนเข้านอน ผมชาร์ตแบตเต็ม 100%
แล้วก็ไม่ได้ใช้อะไรเลย เข้านอนประมาณเกือบๆ ตี 1 ตื่นมาประมาณ 7 โมงกว่าๆ
ตื่นมาแบตฯลดลงไป 5% (กินเวลาประมาณ 7 ชม.)(ที่เห็นในภาพ เสียบชาร์ตแล้วซักพักครับ)
อยากถามว่าเป็นปกติไหม๊ ?? หรือว่าเป็นเพราะลืมปิด wifi ด้วย (เปิด GPS ไว้ด้วย)
(wireless ของที่บ้าน ปิดตอนเข้านอน แต่มี True Wifi ในระแวกบ้านด้วยครับ)
หน้าจอตั้งความสว่างไว้ที่ประมาณ 10-15% , เปิดโหมด Power Saving

ยังไงขอรับฟังประสบการณ์การใช้ Android ของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ หน่อยครับ
ว่ามีแนวทางในการใช้กันอย่างไรบ้าง ผมจะได้เรียนรู้ไปด้วย หุๆๆ...

ปล. ก่อนหน้านี้ใช้ iPhone 4 ปรับความสว่างออร์โต้, ไม่มีโหมด Power Saving,
เปิด wifi ค้างไว้ (ทั้งแบบเปิด wireless ที่บ้าน และแบบไม่ต่อฯ)
แต่แบตฯลดอย่างมากก็ไม่เกิน 2% (ส่วนใหญ่ไม่ลดเท่าไหร่เลย)

จากคุณ : Heart Disk
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 08:47:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com