Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำชี้แจงเรื่องปากกา s pen ของศูนย์ซัมซุงครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน
เรื่องมีอยู่ว่า วันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้เข้าไปที่ศูนย์ซัมซุงเชียงใหม่ เพื่อที่จะนำปากกาของ Galaxy Note2 ไปเคลมครับ เนื่องจาก หัวปากกานั้นคม ทำให้เกิดรอยขูดที่ฟิล์มกันรอยเวลาเราจดเราเขียน ครับ
พนักงานได้ตรวจสอบและแจ้งว่าปากกามีปัญหาจริงๆและที่การส่งเคลมให้(บริการดีมาก) และได้แจ้งว่าจะได้ด้ามใหม่ในวันอังคารแล้วนำปากกาด้ามเก่าของผมไปเก็บไว้เพื่อส่งกลับศูนย์ใหญ่
เมื่อถึงวันอังคารผมได้เข้าไปรับปากกา พนักงานคนเดิมที่รับเรื่องก็ได้เข้าไปในห้องหลังเคาเตอร์ให้บริการ...นานมาก...แล้วเดินกลับมาพร้อมซองพลาสติกที่มีปากกาs pen อยู่ในนั้น 1 ด้าม แล้วแจ้งผมว่า "ปากกาที่แจ้งเคลมของผมยังไม่มาจะต้องมาพรุ่งนี้ ถ้าไม่อยากรอมีปากกาด้ามนี้ที่เป็นของดีเลอร์ที่จะส่งกลับให้ลูกค้าอีกท่าน จะให้เอาไปใช้เลย แล้วถ้าด้ามของผมส่งมาก็จะส่งให้ทางดีเลอร์นั้นแทน"
...จริงๆแล้วมันก็โอเคนะครับ ผมจะได้มีปากกาใช้ทันที...
แต่พอดีว่า ผมจำรหัสของปากกา s pen ที่นำมาส่งเคลมของผม รหัสคือ 241 ผมจึงขอแกะดูปากกาด้ามดังกล่าวที่พนักงานพยายามจะยัดเยียดให้ผม ปรากฏว่า เลขปากกาตรงกับเลขปากกาที่ผมส่งเคลมเลยT T
ผมจึงสงสัยว่า ปากกาด้ามนี้ ใช่ปากกาด้ามเก่าที่ผมนำมาเคลมหรือไม่ แล้วที่พนักงานหายเข้าไปนานมากนั้นคือ เข้าไปหาตะไบมาฝนหัวปากกาไม่ให้คมแล้วค่อยเอามาให้ผมหรือไม่
ผมถามพนักงานนั้นทันทีว่า ทำไมเลขปากกา มันตรงกับด้ามเก่าที่ผมส่งเคลมเลย พนักงานตอบว่า ไม่ทราบค่ะ
ผมจึงบอกพนักงานท่านนั้นไปว่า ผมยอมรออีก 1 วันเพื่อได้ปากกาที่ส่งมาจากศูนย์ใหญ่ดีกว่า
วันนี้ผมเข้าไปรับปากกาด้ามใหม่มาละครับ รหัส 244 ไม่ตรงกับด้ามจ้าวปัญหาที่ทำให้ผมกังวลและหวาดกลัวว่า โดนลักไก่เอาด้ามเก่ามาให้ผมหรือเปล่า :-)

จากคุณ : pucoolxmas
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 55 15:38:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com