Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการใช้งาน Line บน Note2 ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ออกตัวก่อนว่าเพิ่งเริ่มต้นการใช้งาน Smartphone ครั้งแรก ถามเยอะหน่อยอย่าเพิ่งว่ากันนะคะ พอดีเมื่อวานลองกดๆ เล่นๆ แล้วก็ได้ลงทะเบียน Line โดยใช้หมายเลขโทรศัพท์ไป ก็ทำตามขั้นตอนไปเรื่อยๆ และสุดท้ายก็มี SMS ส่งรหัส 4 ตัวมาให้กรอก ภายใน 30 นาที งงตรงนี้ล่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าตัวเองกรอกอะไรไปหรือยัง แต่หลังจากนั้นก็เริ่มต้นใช้งานได้นะคะ พอดีมีเพื่อนๆ ทักมาก็เริ่มคุยกันบ้าง แล้วเราก็สามารถเพิ่มภาพ Profile ตัวเองได้แล้วด้วย อยากสอบถามว่า รหัส 4 ตัวนี้คืออะไร ถ้าไม่กรอกมีผลอย่างไร และถ้าจะเข้าไปกรอกต้องทำอย่างไร หรือที่เราคุยผ่านเพื่อนทางไลน์นี้ได้แสดงว่าเราลงทะเบียนได้แล้ว งงค่ะ

แอบถามโง่ๆๆ นะคะ ถ้ามีคนมาบอกว่า "ขอไลน์หน่อยสิ" คำว่าขอไลน์นี่คือเบอร์โทรเราใช่มั๊ยคะ เขินและแอบอายอ่ะไม่เคยเล่น

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ตัวเล็กตัวน้อย
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 55 09:39:11 A:58.8.83.55 X: TicketID:330702

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com