Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อnote2 ที่Telewiz Shop กับมาตรฐานที่ไม่เหมือนกัน ติดต่อทีมงาน

ผมอยู่ตจว.เมื่อวานไปหาซื้อ note2 ที่Telewiz สำนักงานใหญ่
ผมเข้าไปพนักงานก็ต้อนรับยิ้มแย้มดี พอผมบอกว่าผมสนใจ note2

ขอดูเครื่องหน่อยครับและขอเช็คด้วยว่ามีตำหนิอะไรไหม
ซึ่งผมก็มือใหม่เรื่องโทรศัพท์ Android

แต่ก็พอศึกษาข้อมูลจากห้องมาบุญครองพอสมควรว่าก่อนซื้อ
ต้องเช็ค*#0*#

แต่พนักงานไม่ยอมให้แกะกล่องออกมาตรวจสอบ  
บอกว่าพี่ต้องจ่ายเงินก่อน   ถ้ามีปัญหาค่อยเอาเครื่องมาเปลี่ยนภายใน 7 วัน

ผมก็บอกไปว่าโทรศัพท์ราคาสองหมื่นกว่าบาท
จะไม่ให้ผมลองเล่นดูก่อนเลยเหรอ
งั้นผมก็ไม่ซื้อแล้วกัน

พนักงานก็ยิ้มบอกไม่เป็นไรค่ะ  ผมก็เลยออกไป
ซื้อที่ Telewizย่อยที่ บิ๊กซี เป็นห้องเล็กๆแต่บริการประทับใจ

ให้ลองเล่นเครื่องเช็คอะไรได้ตามสบาย แถม พนักงานยังมามุงขอดูวิธีเช็ค *#0*# เค้าบอกไม่เคยเห็นลูกค้ารายไหนทำแบบนี้มาก่อน
และเค้าก็ไม่รู้ว่ามีการกดแบบนี้ด้วย ^  ^

ผมก็เลยจัด สีเทาไป 1 เครื่อง ของแถมมี กระทง 2 อัน สมุดโน๊ต 2 เล่ม      แอพแถมต่างๆเช่น e - book Movie Storeให้ไปโหลดเองที่บ้าน
ถือว่าได้ของแถมเยอะป่ะครับ  

และสุดท้ายอยากถาม AIS ว่าพนักงานแต่ละที่
ทำไมบริการไม่เป็นมาตรฐานเดียวกันครับ

จากคุณ : สะพานนาคราช
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 55 11:27:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com