Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สรุปว่า ฝุ่นใต้จอ iPad เคลมได้มั้ยครับ? ติดต่อทีมงาน

ผมเพิ่งมาเจอครับ เป็น new iPad ก่อนหน้านี้ติดฟิล์มกันรอยตั้งแต่ออกจากร้าน ไม่เคยเห็นจอจริงๆของมันซักที ใช้มาจน 5 เดือน เพิ่งเอาไปเปลี่ยนฟิล์มวันนี้ครับ

พอลอกฟิล์มเก่าออกมา พนักงานที่ร้านเรียกไปดูว่า มีฝุ่นอยู่ใต้จอ เช็ดยังไงก็เช็ดไม่ออก (สงสัยเค้ากลัวเราจะหาว่าเค้าทำ)
มันเป็นเส้นเล็กๆครับ เหมือนเส้นขน สีขาวๆ ยาวประมาณ 2-3 มิล มองผ่านๆก็เห็น และจะเห็นชัดยิ่งขึ้นถ้าเอาสะท้อนกับแสงไฟ

เพราะก่อนหน้านี้ใช้ฟิล์มใสมาโดยตลอด แสงสะท้อนมันกลบไปหมด

เห็นกระทู้นึง บางท่านบอกเคลมได้ บางท่านบอกเคลมไม่ได้
สรุป แบบนี้เอาไปเคลมได้มั้ยครับ ความจริงไม่ได้มีผลกับการใช้งานอะไรหรอก แค่อยากได้เครื่องใหม่
ขอบคุณครับ

ปล. ตอนนี้ติดฟิล์มด้าน มองไม่เห็นฝุ่นที่ว่าแล้วครับ เลยถ่ายรูปมาให้ดูไม่ได้

จากคุณ : ดอกไม้แก้ว
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 55 00:04:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com