Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[REVIEW] NOKIA LUMIA 920 ที่มาของเครื่องและเน้นการใช้งาน Social Media ติดต่อทีมงาน

3 เดือนที่ผ่านมากับการมองหาโทรศัพท์มือถือเครื่องใหม่ ตอนแรกมองๆ Sony Xperia V เอาไว้ เพราะสเปคดีแถมกันน้ำได้(ซึ่งน่าจะได้ภาพถ่ายสนุกๆอีกเยอะ) แต่สุดท้ายก็รอมานานเกินไปจนหันมามอง iPhone 5 กับ Nokia Lumia 920

เหตุผลทำไมผมไม่เลือก iPhone 5 ก็คงเพราะใช้มือถือกับแท๊บเล็ตจาก Apple อยู่แล้ว จึงเบื่อ OS หน้าตาแบบนี้แล้ว เลยอยากลองของใหม่จะว่าแบบนั้นก็ได้ หลังจากอ่านรีวิวทั้งของไทยและเทศก็เลยตัดสินใจฟันธง Lumia 920

อย่างที่ชาว Pantip รู้ๆกันว่าการหาซื้อเครื่องนั้นไม่ใช่เรื่องง่ายๆ เพราะ Nokia ไทยก็ไม่มีของ (ผมสอบถามวงในไปแล้ว เพราะผมเคยร่วมงานกับคนของโนเกีย) ความหวังสุดท้ายก็คงจาก AIS นั่นเอง ...

ครั้นเราจะเดิน walk-in ตามรอยชาว Pantip ที่โพสชี้พิกัดของเครื่อง ก็คงไม่ได้การณ์แน่นๆ สุดท้ายโทรไป 1148 ช่วยเช็คสต๊อคว่ามีที่ไหนอะไรยังไง ซึ่งที่ผมแจ้งไปคือสีเหลือง ... หลังจากเช็คอยู่ประมาณ 2 ชม.ได้รับคำตอบว่ามีที่ เซ็นทรัลพระราม 3 และเซ็นทรัลชิดลม อย่างละเครื่อง จะจองเลยไหม??? ... ผมสะดวกที่ชิดลม จอง!(เงื่อนไขต้องซื้อในวันจองเลย) และตามไปปิดการซื้อ ณ เย็นวันนั้นเลย (ศุกร์ที่ผ่านมา)

ใครที่อยากได้จริงๆและเป็นลูกค้า AIS ลองใช้วิธีแบบผมก็ได้ สะดวกดีครับ ส่วนค่ายมือถือระบบอื่นๆอันนี้ผมยังไม่ทราบครับ

เข้าเรื่อง REVIEW กันเลยดีกว่า ผมจะไม่มาพูดถึงสเปคเครื่อง สเปคกล้อง ความทนทาน ความสวยหรูโน้นนี้นั้น แต่ผมจะะเน้นลักษณะการใช้งานเบื้องต้นจากประสบการณ์อยู่กินกันประมาณ 1 คืน โดยเฉพาะการใช้ Social Media ครับ (ซึ่งเป็นสิ่งที่ตัวเองสงสัยเองอยู่แล้ว)

สุดท้ายหวังว่าจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ

ปล. จะทยอยโพสรายละเอียดนะครับ เพราะผมไม่ได้เขียนบทความเตรียมเอาไว้ เลยขอโพสสดๆเลยละกันนะครับ

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 55 16:07:59

จากคุณ : ก๋ากั๋นคาบปลาทู
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 55 16:01:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com