Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วงนี้ใครใช้ ss s3 อย่าพึ่งเสียกันนะครับ เพราะเมนบอรด์ผลิตไม่ทัน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆ ในพันทิพ
ก็มีข่าวมาแจ้งเพื่อนๆที่ใช้ s3 กันนะครับ
คือผมเองก็ใช้รุ่นนี้อยู่ ซื้อมาตั้งแต่ออกใหม่ๆช่วงต้นกรกฎานั่นแหละครับ
แรกๆก็ใช้ดีอยู่ สวยหวือหวา ไปไหนก็โอ
แต่ล่าสุดเมื่อสองสัปดาห์ก่อนมันดันงานเข้าครับ
อยู่ดีๆก็ดับคามือ เปิดไม่ติด ปลุกไม่ตื่น ใช้ไวอากราก็ไม่ขยับ
เลยเอาไปเข้าศูนย์ ช่างบอกน่าจะเป็นเมนบอรด์เสีย รุ่นนี้เป็นเยอะ(อ้าวซวยแระ)
บอกต้องเปลี่ยน ผมก็เอาหนะเปลี่ยนก็เปลี่ยนเพราะอยู่ในประกัน
สรุปรอสองสัปดาห์ครับซ่อมเสร็จ ผมนี่เครียดเลยต้องไปขุดโทรศัพท์เก่ามาใช้
ช่างบอกช้าเพราะต้องรอเลขอีมี่ใหม่จากกทม. อ้อลืมบอกผมซ่อมศูนย์นครศรีธรรมราชครับ
ก็พยายามใจเย็นและรับเครื่องมาใช้ ก่อนออกจากร้านยังถามว่าแล้วมีวิธีไหนจะถนอมเมนบอรด์ได้
จะได้ไม่เสียอีก ช่างบอกอย่าลงโปรแกรมเยอะ อ้าวซวยแระเครื่องจุสิบกว่ากิ๊ก ผมดันลงไปตั้งสองกิ๊กยังว่าเยอะอีก
สงสัยต้องใช้เครื่องเปล่าแล้ว
ก็ได้แต่เดินออกมางงๆ
พอเอากลับมาใช้ได้วันนึง ก็งงทำไมโทรศัพท์เราสัญญานมันขึ้นขีดนึง กับno service ตลอด
ตอนแรกก็โทษดีแทคใหญ่ เพราะคดีเก่าที่ว่าจะมาติดตัวขยายสัญญานที่รับปากไว้สิ้นเดือนนี้ก็ยังไม่มา
แต่มาสังเกตุเครื่องอื่นก็ไม่เป็นนี่หว่า
เลยเอาเข้าศูนย์อีกรอบ เช็คสามวันช่างโทรมาบอกว่าตัวรับสัญญานที่ติดกับเมนบอรด์เสีย
ต้องเปลี่ยนอีก เอาแล้วไง
แต่คราวนี้ช่างบอกว่า ตอนนี้เมนบอรด์ของเอสสามเสียเยอะมาก ที่กรุงเทพก็ไม่มีของ
กำลังรอนำเข้าอยู่ ดังนั้นยังไม่มีกำหนดว่าจะซ่อมเสร็จเมื่อไหร่นะคะ

อึ้งครับ โทรศัพท์สองหมื่นกว่า
Qc ดีขนาดซ่อมจนเมนบอรด์หมดสต๊อคนี่เยี่ยมมากเลยครับ
ไม่ทราบนี่กะทำเป็นเครื่องดัมมี่รอnote2 วางตลาดขายคั่นเวลาหรือ
อัพเดตช้าก็พอทน แต่ปล่อยของแบบมีปัญหาขนาดนี้นี่ กะขายครังเดียวตีหัวเอาเงินกลับบเกาหลีเลยหรือครับ
ผมลอง search ในพันทิพแค่คำว่าเมนบอรด์เอสสามเสียนี่เจอไม่รู้กี่สิบกระทู้
ไม่ทราบทางผู้บริหารคิดยังไงครับ ถึงได้ผลิตโทรศัพท์ได้ชุ่ยขนาดนี้

สุดท้ายก็เลยได้แต่เตือนเพื่อนๆที่ใช้และยังไม่เสียนะครับ
ว่าเอาใจโทรศัพท์หน่อย อย่าพึ่งให้พัง เพราะศูนย์ซ่อมไม่ทัน
อย่าลงโปรแกรมเยอะ อย่าเอาเหงื่อโดนโทรศัพท์ อย่าชารจ์ค้างไว้ เพราะเมนบอรด์จะพัง(ช่างบอก)

จากคุณ : สาลิกาโบยบิน
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 55 23:45:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com