Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต่อ Note2 กับจอคอม หรือจอทีวี อย่างไรครับ? ไร้สายทำได้ไหมครับ? ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้สงสัยครับ สมมุติ ง่ายๆ

1. ดูบอลผ่านโปรแกรมของ True บน Note2 แต่อยากให้ขึ้นไปแสดงผลบนจอคอม, หรือจอทีวี ทำได้ไหมครับ?

2. เล่นเกมส์บน Note2 แต่อยากให้ภาพ เสียง ขึ้นไปแสดงบนจอคอม, หรือจอทีวี ทำได้ไหมครับ?

เข้าใจว่า Note2 มี All Share มากับเครื่องและทีวีที่รองรับ DLNA น่าจะใช้ได้ แต่ผมใช้ TV Panasonic ที่มี DLNA (ต่อสาย LAN) ก็มองไม่เห็นกันครับ ลองกด Setting > Device Nearby ใน Note2 ก็มองไม่เห็นทีวีครับ (อยู่ในวง เน็ท เดียวกันครับ)

ไม่แน่ใจว่าต้องทำอย่างไร?
1. ต้องมีอุปกรณ์เสริม อะไรบ้าง? (เท่าไรครับ)
2. ทำแบบไร้สาย (เหมือน AirPlay ของ Apple) ได้ไหม?
3. ทำ Mirror ขึ้นจอเลยได้ไหม?

ขอบคุณมากนะครับ :-)

ปล.ตอน iPhone ผมก็ไม่ได้ต่อ AirPlay กับ Apple TV ครับ แต่ใช้ 3rd Party Program เอาครับ คือลงโปรแกรมใน Mac + iPhone ครับ มันก็แสดงผลขึ้นจอเลย แต่ของ Note2 พยายาม google แล้วหาไม่เจอครับ

จากคุณ : boy_kung
เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 55 19:57:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com