Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[SR] : Review Oppo Finder White Edition อีกครั้งกับสัมผัสบางเฉียบ สุดหรูแห่งสีขาว ติดต่อทีมงาน

Oppo Finder White Edition จุดขายที่โดดเด่นที่สุดก็คือมันมาพร้อมกับสี
ยอดนิยมนั่นคือสีขาว ทำให้มันดูสวยงามและโดดเด่นยิ่งกว่าเดิมครับ สำหรับ
Oppo Finder นั้นผมเองเคยเขียน Review ให้อ่านกันไปแล้วเมื่อช่วงเดือน
กรกฎาคม มาถึงตอนนี้ก็ถึงเวลาที่จะออกสีใหม่เพื่อกระตุ้นตลาด จริงๆมันจะ
มีที่ชาร์จไร้สายเปิดตัวมาพร้อมกัน แต่ผมก็ได้ยืมมาแต่ตัวเครื่องนะครับ ก็
เลยไม่รู้ว่าทาง Oppo จะวางจำหน่ายออกมาด้วยหรือเปล่า (ถ้าเอาออกมา
ขายผมว่าน่าสนใจมากนะเนี่ย เพราะช่วงนี้คนสนใจอุปกรณ์ชาร์จไร้สายกัน
มากครับ จนบางแบรนด์นำมาโปรโมทเป็นอีกจุดขายสำคัญเลย)

จุดเด่นที่สุดของ Oppo Finder ก็คือมันเป็นมือถือที่ออกแบบมาเรียบหรูสวย
งามมากๆ แถมยังบางเฉียบเพียง 6.65 มิลลิเมตร วัสดุมีโลหะเข้ามาเป็นส่วน
ประกอบ งานออกมาดูหรูหราสวยงามมาก โดยเฉพาะสีขาวด้านๆของมันโดน
ใจผมมากครับ

อุปกรณ์ในกล่องก็จะเหมือนตัวสีดำจะมี Case และแผ่นกันรอยแถมมาในชุด
ด้วยไม่ต้องไปซื้อเพิ่ม กล่องและคู่มือจัดมาหรูดีครับ

จุดตำหนิของ Oppo Finder White Edition ก็ยังคงเหมือนรุ่นเดิมครับคือไม่
มีรูหูฟังขนาด 3.5 มิลลิเมตรและไม่สามารถเพิ่มหน่วยความจำภายนอกได้
และไม่มีวิทยุในตัวอีกด้วย

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=joker-master&month=11-2012&date=25&group=2&gblog=143

จากคุณ : joker-master
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 01:11:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com