Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เริ่มไม่มั่นใจ Samsung S3 แล้วครับแค่ 5 เดือน ตอนนี้เปิดไม่ติดแล้ว ติดต่อทีมงาน

เพื่อน ๆ ที่ใช้ S3 กันมีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าครับ
ของผมมีปัญหาตั้งแต่เดือนที่ 2 ตอนนั้นปุ่ม Home มันบุ๋มลงไป แล้วก็หลวมโยก ปุ่ม Home วันนึงไม่ได้กดเท่าไรเลย เช้าวันนี้แจ๊คพอต เครื่อง restart เองไม่หยุด เลยเอาถ่านออก จากนั้นใช้ได้ 5 นาทีแล้วแต่ restart เองอีกรอบ แล้วก็ค้างที่หน้าแรกที่บอกรุ่น 9300T เอาแบตออกแล้ว restart ใหม่ก็ค้าง เสียบสายชาร์จก็ค้างที่หน้ารูปถ่าน ไม่ขยับไปไหน เครื่องผมซื้อมา 4-5 เดือน ทำไมเจ๊งบ่อยมาก กะว่าจะใช้ 2-3 ปี ถ้าเป็นแบบนี้อีก ผมคงต้องขายทิ้งแล้วละ

** Samsung CC ครับ ผมขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้หรือเปล่า ไม่อยากใช้ไปซ่อมแล้ว เพือนบอกว่าให้ไปใช้ยี่ห้ออื่นแทน คุณภาพมันแย่มากเลยนะครับกับราคา 2 หมื่นกว่าบาท

ปล. เครื่องผมเดิม ๆ ทุกอย่าง ROM ก็เป็นของศูนย์ ไม่ได้ Root อะไรทั้งสิ้น

จากคุณ : prapanc
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 55 23:03:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com