CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

##### มาดูความหมายเพลงต่างๆกันดีครับ ว่ามีความหมายยังไงกันบ้าง[มีแต่เพลงไทยนะ] #####

กัดไม่ปล่อย - Hyper >>> AIS ร้องให้ DTacและOrange เห็นได้ในทีวีครับ โฆษณา Freedom Surprise

เชื่อในตัวฉัน - Jetset'er >>> เชื่อ Hutch เค้าหน่อยเถอะครับ

หลอกได้หลอกไป - Big Ass >>> ที่โทรไม่ติดเพราะบล๊อคสัญญาณ ไม่รู้ใครพูดจิงพูดโกหก

เสียดายของ - Basher >>> เสียดายความสามารถของ Siemens ครับ

เล่นของสูง - Big Ass >>> ใครจะไป I-Mobile ระวังไว้นิดนึงงงงง

หลอกเพราะรัก - Hyper >>> AISหรือDTac หลอกลวงเรื่องบล๊อคสัญญาณเพราะรักษาลูกค้าครับ

ขาดๆเกินๆ - Fahrenheit >>> ร้องให้ Nokia

หมอน2ใบกับใจเหงาๆ - ไอซ์ First Stage >>> ใครใช้DTac มีแฟนใช้ AIS โทรหากันไม่ได้ ผมร้องเพลงนี้ให้ครับ

แฟนเราหลายใจ - Skooba >>> คิดว่าคู่รักที่โทรหากันไม่ติดเพราะสัญญาณแย่ๆต้องคิดอย่างนี้แหงๆ

หากันจนเจอ - Mars&Venus >>> หาสัญญาณ PCT ครับ

เรื่องมหัศจรรย์ - Sofa >>> ค่าโทร25สตางค์ มหัศจรรย์ไหมครับ?

ไม่มีใครรู้ - เป๊ก >>> ครับ ไม่มีใครรู้ ว่าเมื่อไรDTac จะโทรหา AIS ติด

อย่าบอกให้ใครรู้ - Turn On >>> ผู้บริหารบางเครือข่ายเค้ากำลังทำอยู่ อย่าบอกให้ใครรู้เรื่องที่เราบล๊อกสัญญาณเค้า

คิดมาก - แดน+บีม >>> มือถือวางไว้ใต้หมอนได้ครับ ไม่มีอันตราย

ให้โอกาส - Noize >>> ให้โอกาส House Brand ได้เกิดมั่งสิครับ T T

ใส่ร้ายป้ายสี - Clash >>> ตอนนี้ผู้บริหารDTacกับAIS กำลังทำอยู่ครับ

ผิดไหม - Fahrenheit >>> AIS กำลังถามครับ ไม่พัฒนาช่องคู่สัญญาณเพิ่ม เพราะไม่ได้ตัง มันผิดไหม

เปลี่ยน - Day Tripper >>> เปลี่ยนมือถือกันได้แล้วครับ อิอิ

ความสุขบางเวลา - Day Tripper >>> ความสุขมีเฉพาะตอน5ทุ่ม-5โมงเย็นครับ ส่วน5โมงเย็น-5ทุ่ม โทรออกไม่ได้ครับ

อมยิ้มได้ไหมเอ่ย เด๋วมาต่อครับ อิอิ

ขอบคุณที่หลงมาอ่าน

จากคุณ : Nutonline - [ 7 พ.ค. 48 20:25:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป