CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

...ผมเข้าใจ อ.เจิมศักดิ์ผิดไป ผมขอโทษ...

ผมตั้งกระทู้หัวข้อ... “เจิมศักดิ์” เริ่มแล้ว ใช้วิชากดดันว่าที่ กกต.ไม่โปร่งใส….มีเนื้อหากล่าวโจมตีอาจารย์ที่ออกมาให้สัมภาษณ์ว่า มีผู้ผ่านการคัดเลือกจากศาลอย่างน้อย 2 คน  มีความสัมพันธ์กับพรรคการเมืองใหญ่ และอีกหลายๆอย่าง

แต่เมื่อเวลาผ่านไป  คิดทบทวนดู อโห...ผมเข้าใจ อ.เจิมศักดิ์ผิดไปซะแล้ว   ทำให้ผมต้องรีบตั้งกระทู้ใหม่เพื่ออธิบายความเข้าใจผิดของผมและกล่าวขอโทษอาจารย์ต่อสมาชิกชาวพันทิพย์อย่างสุดแรงเกิด

ประเด็นไหนหรือ  ที่ทำให้ผมเข้าใจ อ.เจิมศักดิ์ผิดไป

ก็ประเด็นที่อาจารย์ให้สัมภาษณ์ว่า มีว่าที่ กกต. 2 ใน 10 คน ที่ไม่โปร่งใส...นั่นไง

ความจริงอาจารย์ไม่ได้หมายความถึงใครที่ไหนหรอกครับ

แต่อาจารย์หมายถึงคุณแก้วสรร อติโพธิ เพื่อนรักเพื่อนเลิฟ และคุณนาม ยิ้มแย้มนั่นเอง...อพิโธ่

เพราะชาวบ้านตาแดงๆอย่างเราๆท่านๆ ก็รู้ก็เห็นกันอยู่จะจะ ชนิดไม่ต้องส่งศาลไหนๆตีความคุณสมบัติความเป็นกลางให้เสียเวลานอน  โดยเฉพาะคุณแก้วสรรน่ะ เป็นอย่างที่ อ.เจิมศักดิ์พูดจริงๆ

“ศาล”ตรวจสอบคุณสมบัติของคุณแก้วสรรไม่ครบถ้วน เพราะรีบร้อนอย่างที่ อ.เจิมศักดิ์กล่าว  จนไม่เห็นว่าคุณแก้วสรรนั้นอยู่ตรงข้ามกับไทยรักไทยทุกสถานการณ์

แต่ที่ อ.เจิมศักดิ์พูดอ้อมๆ โดยไม่ยอมเอ่ยชื่อเสียงเรียงนาม เพราะเป็นการถนอมน้ำใจเพื่อนรัก  

ตอนแรกผมไม่รู้ไม่เข้าใจ  แต่หลังจากผมเหยียบเปลือกกล้วยหอมล้มหัวฟาดพื้น ฟื้นขึ้นมาจากอาการสลบแล้ว...ก็เข้าใจทันที

ใช่ครับ ๆ อาจารย์ !  2 คนนี้ คือคุณแก้วสรร และคุณนาม ไม่โปร่งใส มีความสัมพันธ์กับพรรคประชาธิปัตย์อย่างแนบแน่น  หากเข้าไปทำหน้าที่เป็น กกต.จะทำให้การเลือกตั้งไม่บริสุทธิ์ ยุติธรรม อย่างที่อาจารย์ว่า...

อาจารย์เป็นคนสุดยอดมากครับ   ช่างผดุงไว้ซึ่งความยุติธรรม  มีจิตใจสูงส่งอย่างที่ใครๆคิดไม่ถึงจริงๆ

แม้จะเป็นเพื่อนกัน อยู่มหาวิทยาลัยเดียวกัน แต่หากพฤติกรรมไม่ดี อาจารย์ก็ไม่เอาไว้  มันต้องให้ได้ยังงี้

อาจารย์มีความเป็นกลาง บริสุทธิ์ ยุติธรรม น่าสรรเสริญ น่าเทิดทูน สมควรที่อาจารย์จะเข้ามาเป็น กกต.ซะเอง

แต่ทำไม ไม่มีใครเห็น  และไม่มีใครเสนอชื่อ หรือทาบทามคนอย่างอาจารย์สักคนเดียว

ที่ผมล่วงเกินอาจารย์มาแล้ว ผมกราบขอโทษจากใจจริงครับ เชื่อผมเถอะสาบานได้  ถ้าไม่จริง ให้ฟ้าผ่าสนธิ...ซิเอ้า !!!

จากคุณ : ปลายอ้อกอแขม - [ 11 ส.ค. 49 15:29:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com