CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

พลตรี อรุณ ทวาทศิน ทหารของพระเจ้าอยู่ หัวเพียงคนเดียวที่มีอยู่

ท่านพลตรี อรุณ ทวาทศิน อดีตผู้บัญชาการกองพลที่ 1  ท่านคือนายทหารเพียงคนเดียว ที่เป็นทหารของพระเจ้าอยู่หัวอย่างเต็มภาคภมิ ผมขอตบมือให้ท่านครับ เมื่อหันกลับมามองดูทหารของพระเจ้าอยู่หัวทั้งหลาย ที่มีอยู่ในเวลานี้ ยังไม่มีแม้แต่คนเดียวครับ ที่จะออกมาปกป้องและคุ้มครองพระราชประสงค์ของพระองค์ท่าน ทำไมทหารของพระเจ้าอยู่หัวถึงมีน้อยกว่าน้อยอีกครับ

หลายๆท่านคงจะจำวันที่ 26 มีนาคม พ.ศ. 2520 ได้ดี ในวันนั้น มีทหารจากกองพลที่ 9 จังหวัดกาญจนบุรี ประมาณ 300 คน เคลื่อนกำลังเข้ามายึดสถานที่สำคัญในกรุงเทพมหานคร และใช้ชื่อพลเอก ประเสริฐ ธรรมศิริ เป็นหัวหน้าคณะปฏิวัติ ประกาศยึดอำนาจการปกครองแผ่นดิน และผลปรากฎว่า ฝ่ายรัฐบาลได้ปราบปรามฝ่ายกบฎลงได้อย่างรวดเร็ว และในการยึดอำนาจในครั้งนี้เอง ที่ทำให้เกิดมีนายทหารผู้จงรักและภักดีต่อชาติ แต่ท่านได้ถูกพลเอก ฉลาด หิรัญศิริ ยิงจนถึงแก่ความตาย เหตุเพราะว่าท่านขัดขวางการปฏิวัติ ท่านคือนายทหารที่ชื่อว่า พลตรี อรุณ ทวาทศิน อดีตผู้บัญชาการกองพลที่ 1 เมื่อปี 2520 ขอแสดงความนับถือ ในความเป็นทหารของพระเจ้าอยู่หัว ของท่านครับ

(ขอขอบคุณ คุณKladawan ไว้นะที่นี้ด้วยที่ช่วยแนะนำและแก้ไขข้อมูล ผมให้ข้อมูลผิดพลาดไป และได้แก้ไขให้ถูกต้องแล้ว จึงขอขอบคุณในน้ำใจของคุณKladawan มาตรงนี้ด้วยเลยครับ)

ขอฝากกระทู้ให้กำลังใจนายก และกระทู้ชื่นชม คุณหญิงพจมานไปด้วยนะครับ อยากให้กำลังใจในช่องทางที่พอทำได้ ผมจะทำสำเนาความคิดเห็นทั้งสองกระทู้นี้ส่งไปยังบ้านจันทร์ส่องหล้าและพรรคไทยรักไทย ในวันจันทร์ที่ 30 นี้ ขอความกรุณา ร่วมลงชื่อเพื่อเป็นแรงใจให้กับคนดีๆด้วยเถอะครับ
    http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P4825672/P4825672.html
    http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P4826613/P4826613.html

แก้ไขเมื่อ 27 ต.ค. 49 14:45:39

แก้ไขเมื่อ 27 ต.ค. 49 13:52:31

จากคุณ : chiangraiplus - [ 27 ต.ค. 49 13:50:55 A:61.7.138.146 X:61.7.138.146 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com