Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รายงานสถานการณ์จากเพชรบุรี ยมราช มหานาค สะพานขาว และนางเลิ้งครับ (มีรูป) ภาค 2{แตกประเด็นจาก P7744548}

เนื่องจากกระทู้เดิมด๋อยไปแล้วครับ และช่วงเวลาต่อจากนี้นั้น เป็นช่วงที่ค่อนข้างจะหนักหนาหน่อย

จุดนี้เป็นจุดที่มีการปะทะกันระหว่างชาวบ้านกับเสื้อแดงค่อนข้างหนักครับ เพราะพวกแกนนำเสื้อแดงเล่นประกาศชัดเจนว่า จะสร้างความเสียหายให้กับบริเวณรอบๆ ทำให้ชาวบ้านมาต่อต้านค่อนข้างมาก

ตรงนี้เป็นชาวบ้านจากชุมชนตลาดมหานาค สะพานขาว และโบ๊เบ๊ ที่ถูกแกนนำเสื้อแดงขู่ไว้

อย่าลืมว่า คนกลุ่้มนี้เดิมเป็นนักเลงครับ ตีกันเป็นปรกติ ดังนั้นการป้องกันตัวของคนกลุ่มนี้ จึงอยู่ในระดับที่หนักทีเดียว ผมเองยังไปคุยกับแกนนำชาวบ้านว่า ต้องทำให้ใจเย็นที่สุด อย่าให้มีใครเจ็บอีกเลย

เมื่อมีกระบะคันหนึ่งวิ่งผ่านมา เป็น VIGO สีดำครับ ไม่ทราบป้ายทะเบียน วิ่งเข้ามาพร้อมกับบอกว่าเป็นพวกเดียวกัน เป็นเจ้าหน้าที่ และยื่นบัตรของการ์ด นปช. ให้ดู

ชาวบ้านที่โกรธแค้นจึงวิ่งกรูเข้าใส่ แต่สิ่งที่ได้คือ คนในรถยิงสวนออกมาด้วยปืนพกครับ 5-6 นัด ผมไม่แน่ใจ

แต่พฤติกรรมนี้ มันเกินที่ชาวบ้านจะทนได้

ดังนั้นในสภาพแบบนี้ ชาวบ้านยิ่งทวีความโกรธแค้น แม้แกนนำจะป้องกันอย่างไรก็ยังไม่วายมีเหตุการณ์จนได้ครับ เมื่อแท็กซี่ที่รับผู้โดยสารที่เป็นกลุ่มเสื้อแดงวิ่งผ่านมา ชาวบ้านได้เข้าไปล้อมรถ โดยที่ไม่มีแกนนำคนไหนอยู่บริเวณนั้น ทำให้ ชาวบ้านพยายามทำร้ายเสื้อแดงคนนั้น และทำลายรถแท็กซี่

น่าสงสารคนขับนะครับ ไม่รู้ไม่เห็น แค่ต้องการหาเงินเท่านั้นเอง

ส่วนคนที่เสื้อแดงนั้น ตอนรถมาจอด ก็ไม่ได้ใส่เสื้อครับ แปลกดี นั่งแท็กซี่แต่ไม่ใส่เสื้อ เพราะถอดเสื้อทิ้งไว้ที่เท้า --'

ยิ่งยั่วยุ ยิ่งรุนแรงนะครับ นปก.....

จากคุณ : Epinephrine - [ วันเนา (14) 03:23:11 A:125.24.113.171 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com