Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบว่า ตอนที่ คุณทักษิณ ยื่นบัญชีทรัพย์สิน ตอน ออกจากการเป็น นายก จะหารายละเอียด ได้ที่ไหนบ้างครับ  

คือ มีกระทู้ ถามว่า ทักษิณ โดนอายัดทรัพย์ ไป  7 หมื่น กว่าล้าน  ทำไม ยังมีเงิน ใช้อย่างเหลือเฟือ
จำได้ว่า ตอนที่ คุณทักษิณ โดน ยึดอำนาจ ได้ ให้ ทนายมาแจ้งบัญชีทรัพย์สิน
เมื่อหลังจาก พ้นตำแหน่ง นายกรัฐมนตรี ใช่ไหมครับ

กระทู้นี้จะได้เป็นคำตอบ สำหรับคนที่ ถามว่า ทำไมคุณทักษิณ ยังมีเงินใช้
ถ้าให้ดี ขอ บัญชีทรัพย์สิน ก่อน ขึ้นเป็น นายก กับหลังเป็น นายก ด้วยนะครับ

หลายคนบอกว่า คุณทักษิณ โกง หลายคน บอกว่า คุณทักษิณ รวยมาก่อน
ดังนั้น ถ้าเอา บัญชีทรัพย์สิน ของคุณทักษิณ กับภรรยา ก่อน และหลัง
จากรับตำแหน่ง นายก มา โชว์ แล้ว หักด้วยส่วนที่โดน อายัด ก็จะรู้ว่า
คุณทักษิณมีเงินเหลือเท่าไหร หรือแอบมี บัญชีที่ไม่ได้แจ้ง ปปช รึเปล่า

คุณทักษิณ มีทรัพย์สินที่เมืองนอก ได้แจ้ง ปปช รึเปล่า ผมอยากรู้ ตรงนี้ครับ

ถาม ทำถึงอยากรู้ ก็ผมมีสิทธิ์ที่จะรู้ไง ว่า นายกของประเทศผม ระหว่าง
ดำรง ตำแหน่ง มีทรัพย์สินเพิ่มขึ้น หรือลดลง ถ้าไม่มีสิทธิ์รู้ เขาก็ ไม่มีกฏหมาย ให้ ครม ต้องแจ้งบัญชีทรัพย์สิน ใช่ไหมครับ

จากคุณ : ดาบแห่งแสง
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 52 09:08:15 A:116.58.231.242 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com