Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฟัง ฯพณฯนายก อภิสิทธิ์ วันนี้แล้ว ผมและชาวไทยทั้งประเทศรู้สึกอบอุ่น  

ทุกประเด็นที่ท่านให้สัมภาษณ์   บ่งบอกว่าเป็นโชคดีของเราจริงๆ  ที่ได้ท่านอภิสิทธิ์มาเป็นนายก  ผมเชื่อมั่นเช่นเดียวกับท่านว่าเศรษฐกิจของเรากำลังดีขึ้นเป็นลำดับ   รัฐบาลชุดนี้สร้างความเชื่อมั่นให้กับคนไทยและนักลงทุนได้มากมายกว่าสองชุดที่แล้วแบบเทียบกันไม่ติด  

ประเด็นเรื่องการประท้วงของคนเสื้อแดง   ผมสนับสนุนให้ท่านประกาศ ฯ ต่อไปครับ   และเห็นด้วยที่ท่านนายก ทักท้วงว่าการชุมนุมแบบที่เสื้อแดงทำ  ไม่ใช่วิถีทางแห่งประชาธิปไตย  ตรงกันข้ามกลับเป็นการทำลายประชาธิปไตย (กรณี เสื้อแดงอุบล เตรียมประท้วงที่ท่านนายกของเราจะเดินทางไปเยี่ยมชาวบ้าน  ...  น่าเศร้าจริงๆกับวิธีการทำลายล้างแบบนี้ของเสื้อแดง)

ประเด็นเรื่องการขอเสียงประชามติ   ผมขอปรบมือให้  นั่นเป็นสิ่งที่ถูกต้องแล้วครับ  จะแก้ ไม่แก้  ให้คนไทยเขาได้ตัดสิน  และผมเชื่อว่าผลการหยั่งเสียงจะเป็นการสั่งสอนคนเสื้อแดง ที่ไม่เคารพกติกาบ้านเมืองเป็นอย่างดี  คนทั้งประเทศเขาจะตอบให้รู้แล้วละครับ

ประเด็นที่ว่ารัฐบาลจะเข้ามาควบคุมสภาวะต่างๆให้เกิดความปกติ    โดยที่ท่านนายกไม่เคยคิดถึงตัวเองเลย  มุ่งมั่นแก้ปัญหาบ้านเมือง   พอบ้านเมืองปกติ  ท่านก็จะลุก   ผมฟังแล้วขนลุกครับ   ดีใจแทนคนไทยทั้งประเทศจริงๆ

ประเด็นสุดท้าย  ผมเห็นยายไฮ ทักทายท่านนายก  พูดได้เลยว่า  คำพูด ความรักของยายไฮที่มอบให้นายก  มันคือตัวแทนความรัก  ที่ประชาชนทั้งประเทศมอบให้  ผมตื้นตันตรงจุดนี้มาก   อยากให้ท่านอภิสิทธิ์ เป็นนายกของประเทศเราต่อไปนานๆ

ขอให้กำลังใจ  ท่านนายก สู้ต่อไปครับ   และช่วยทำให้ชาติบ้านเมืองกลับมาสงบสุขได้โดยเร็วด้วยนะครับ

จากคุณ : Sonnenaufgang
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 18:35:10 A:115.67.195.1 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com