Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ ขอลาหยุด ๑ เดือน เพราะรับคำท้าเรื่องการชุมนุมเสื้อแดง ๑๐ ธ.ค.  

ผมวิเคราะห์ว่าการชุมนุมเสื้อแดง ในวันที่ ๑๐ ธ.ค.นี้ว่าไม่มีทางเกิดขึ้น  เพราะ...

๑.เสื้อแดงประกาศยุติการชุมนุมเมื่อวันที่  ๒๘ พ.ย.ออกไปอย่างไม่มีกำหนด

คล้อยหลังไม่กี่วัน  ก็ประกาศชุมนุมอีกแล้ว ผมเจือกเชื่อคนไรัสัจจะ

๒.พรรคเพื่อไทยประกาศพักรบไปจนกว่าสิ้นเดือน ธ.ค. แล้วค่อยรบกันใหม่

เสื้อแดงกับเพื่อไทยก็มีนายคนเดียวกัน พวกหนึ่งสู้พวกหนึ่งถอย แสดงว่า

หน้าไหว้หลังหลอก  ผมก็ยังเจือกเชื่อ

๓.คิดโดยสามัญสำนึกของผม เดือนนี้รัฐบาลจัดงานมหามงคลอย่างยิ่งใหญ่

และประชาชนกำลังมีความสุข  มีรอยยิ้มและเสียงหัวเราะ พอเสื้อแดง

ประกาศชุมนุมแก้มที่เปื้อนด้วยรอยยิ้มกลับกลายเป็นเครียดขึ้นมาทันที

ผมว่าคนธรรมดาจิตปกติเขาไม่ทำกันนะ

๔.เดือนธันวาเป็นเดือนที่มีเทศกาลต่างๆล้วนเป็นเทศกาลแห่งความสุข เป็น

ผมๆไม่สามารถคิดทำที่ทำลายความสุขของคนอื่นได้

คุณเสื้อแดงจะชุมนุมอย่างสงบปราศจากอาวุธหรือไม่  คุณนั้มีภาพความ

รุนแรงติดตาตรึงใจของประชาชน  คุณบอกว่าชุมนุมอย่างสงบ  แต่สุจริต

ชนโดยทั่วไปเขาไม่เชื่อเครดิต

ผมเลยวิเคราะห์ว่า จะไม่มีการชุมนุมในวันที่  ๑๐ ธ.ค. เลยรับคำท้า

คุณจิ๊กโก๋ลานนา  หยุด  ๑  เดือน    ผมแพ้อยู่แล้ว

ค่อยเจอกันปีหน้านะครับ  ๑๑ ธ.ค.๕๒ - ๑๐ ม.ค. ๕๓  หยุด ๑ เดือนเต็ม

โชคดีทุกท่านครับ.....บ๊าย..บ่าย.

จากคุณ : ปลาคลัก
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 52 14:56:15 A:222.123.143.180 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com