Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่...ก่อนอื่นต้องขอ....  

ผมขอแสดงจุดยืนว่าผมคือ "แดง" ซึ่งมีความรักในระบบประชาธิปไตย ยึดมั่นในกติกา และมีความชื่นชอบ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร (ไม่ได้เดือดร้อน หรือหนักหัวใครใช่ไหมครับ) ถึงแม้ว่าใครบางคนจะบอกว่าขายชาติ โกง และไม่จงรักภักดีต่อสถาบัน แต่ผมมีความมั่นใจว่าคนเรานั้นจะดีหรือไม่ดีนั้น มันขึ้นอยู่ที่การกระทำเพื่อประโยชน์ของประชาชนและประเทศชาติอย่างแท้จริง  ไม่ใช่การออกทีวีบอกว่าตัวเองดี แต่คนอื่นเลวไปหมด สุดท้ายประชาชนกลับไม่ได้อะไรเลย ประเทศชาติเจอแต่ปัญหาคอรัปชั่น โกงกินสารพัดงบประมาณต่างๆของรัฐบาล และกรุณาอย่าโยนความผิดให้เสื้อแดงว่าเป็นเพราะเสื้อแดง รัฐบาลจึงไม่ได้ทำงาน (ผมคิดว่ามันเป็นคำแก้ตัวของเด็กอายุไม่เกิน 8 ขวบเท่านั้น
   นี่คือจุดยืนของผมเองครับ หวังว่าจะได้รับคำชี้แนะจากรุ่นพี่ รดน. ทุกท่านครับ ผมติดตาม รดน.มานานแล้ว วันนี้ขอเป็นส่วนหนึ่งของ รดน. นะคร้าบบบ...

จากคุณ : Lacky_TheStar
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 53 15:02:31 A:118.174.65.45 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com