Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมอยากขอข้อมูล ทั้งจากฝ่ายแดง และ เหลืองครับ ใครมั่นใจว่ามีของจริง ส่งมาให้ผมหน่อย  

ตั้งแต่ตอนเด็กๆ ที่ผมไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไร ที่แม่ผมยังจูงไปไหนมาไหน...

เห็นนายกคนจนออก TV ทีไร ...  ก็ได้ยินแต่...

"ยังอยู่ในระหว่าง... พินา"

"ยังไม่รับรับรายงาน"

"กำลังตั้งคณะกรรมการพินา"

ขอโทษนะครับ ผมจำเรื่องอื่นตอนเด็กๆไม่ค่อยได้ แต่กลับจำได้แต่สามประโยคนี้...

แล้ว ก็รู้แต่ว่า... ประชาชนมีหนี้สิน จากการกู้ของรัฐบาล

ประชาธิปัตย์ เป็นรัฐบาลเมื่อไหร่... เมื่อนั้น หนี้ก็มา...

จนมายุคที่ ทักษิณเป็นนายก

ผมถึงเริ่มได้เห็นว่า ประเทศไทย มีการพัฒนาที่รวดเร็ว

หน่วยงานรัฐบาลหลายๆที่ ต้องปรับปรุง เปลี่ยนแปลง ดีขึ้น ก็ยุคทักษิณ

หนี้ IMF ที่รัฐบาลประชาธิปัตย์เคยบอกว่า เราต้องเป็นหนี้ไปอีกไม่รู้กี่ปี ก็กลายเป็นว่า ปลดหนี้ได้...

ผมไม่ได้ติดตามข่าวการเมืองอย่างใกล้ชิด

แต่ที่เห็นได้ สัมผัสได้ ก็เรื่องในชีวิตนี่แหละ

หรือเรื่อง 30 บาทรักษาทุกโรค ญาติผมหลายคน ถ้าไม่มีโครงการนี้ คงเป็นหนี้จนทุกวันนี้หรืออีกไม่รู้กี่ปี

หลายๆโครงการ หลายๆนโยบาย ที่ประชาธิปัตย์ เคยเหยียบ เคยด่า เคยว่า...

ตอนนี้ ก็เอาของเค้ามาทำ...

ถ้ามันไม่ดีจริงอย่างที่เคยด่า เคยว่าเค้าไว้...  แล้วเอามาทำเองทำไม ?

ผมเชื่อว่า คงอีกไม่นานหรอก...  เราจะได้เห็นการเปลี่ยนแปลงที่แท้จริง

เพราะสิ่งเหล่านี้ มันมองเห็นได้ สัมผัสได้จริง แม้สื่อจะบิดเบือนยังไง

ผมไม่ได้เกลียดคนที่เป็นพันธมิตร

แต่ผมเกลียดพวกแกนนำพันธมิตร  และ ปชป.

แต่... ก็ไม่ใช่ว่าผมชอบทุกคนที่อยู่ฝ่ายอดีตนายกทักษิณนะครับ

อย่าง นายเฉลิมเนี่ย...  ผมก็ไม่ชอบ ยอมรับว่าเค้าคุ้ยเก่ง แต่ถ้าจะให้ลูกๆเค้ามามีตำแหน่ง มีอำนาจด้วยนี่...  คงจะมีประชาชนเดือดร้อนอีกแน่

หรือ ถ้าคนอย่างเนวิน จะกลับมา... ผมก็ไม่ยอมรับ

เฮ่อ...  คนดี มีความสามารถ...   จะมีไหม ? ที่บริสุทธิ์ ไร้มลทิน ?

ผมไม่ได้เชื่อว่า อดีตนายกทักษิณ ไม่ได้ทำอะไรผิดเลยหรอกนะครับ

ถ้าจะว่ากันตามหลักกฎหมายทุกๆข้อจริงๆ ผมเชื่อว่าทุกคน ทำผิดมากบ้าง น้อยบ้างทั้งนั้น

แต่ ถ้าเอาผิดกับอดีตนายกทักษิณด้วยข้อกล่าวหาเหล่านี้ และ เอาผิดกับคนเสื้อแดงแบบนี้

แต่... จะให้แน่จริง...  ก็ใช้หลักการเดียวกัน พิจารณาแบบเดียวกัน กับพวกฝ่ายรัฐบาล ทหารทั้งหลาย และพวกแกนนำพันธมิตรสิ...

เปิดเผยทรัพย์สิน กันออกมาให้หมด ทั้งครอบครัว ญาติพี่น้องให้หมด

พวกนายทหาร นายตำรวจทั้งหลาย ทำธุรกิจอะไรกัน ถึงได้ร่ำรวยกันอย่างทุกวันนี้ ?

ตรวจสอบกันให้หมดเลยสิ ?

GT200 เนี่ย...  เห็นกันชัดๆ ยังแถ-ลงข่าวกันออกมาได้...

เฮ่อ...

ไปกินข้าวดีกว่าผม...

ปล. ผมว่า... ถ้าถามว่าผมเป็นฝ่ายไหน...  ก็ตอบว่า ไม่ใช่พันธมิตรแน่ๆครับ  และ 14 มีค นี้ ผมก็จะไปร่วมชุมนุมด้วย

ปล.2 ใครมีข้อมูลอะไร ทั้งฝ่ายนปช. และฝ่ายพันธมิตร ถ้าเป็นข้อมูลที่สามารถตรวจสอบได้ มั่นใจว่าถูกต้อง ไม่ใช่ข้อมูลเมคขึ้น  ผมอยากขอครับ  ช่วยส่งมาให้ผมหน่อย ที่ blue_wings999@ยาฮู่.com

ขอบคุณครับ

โลกที่น่าอยู่...

สังคมที่ดี...   ไม่มีขาย

อยากได้...   ต้องช่วยกันสร้าง

โดยเริ่มจาก...   ตัวเราเอง...   เดี๋ยวนี้...

จากคุณ : Phoenixนิลมังกร
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 53 22:17:28 A:124.121.55.200 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com