Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ท่าน "เชื่อว่า" หุ้นทั้งหมดนั่น โอนให้ลูกจริง หรือฝากไว้เฉยๆ ?  

โอนให้จริง แต่ลูกเก็บไว้ ไม่อยากเอาไปทำอะไรต่อก็เรื่องของเขา (20 คน)
  ไม่ได้ให้หรอก ฝากดองไว้เฉยๆ ไม่งั้นป่านนี้เอาไปทำอะไรต่อถึงไหนๆแล้ว (25 คน)

44.44%
  โอนให้จริง แต่ลูกเก็บไว้ ไม่อยากเอาไปทำอะไรต่อก็เรื่องของเขา (20 คน)
 55.56%
  ไม่ได้ให้หรอก ฝากดองไว้เฉยๆ ไม่งั้นป่านนี้เอาไปทำอะไรต่อถึงไหนๆแล้ว (25 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 45 คน

ตามที่ผมเข้าใจ ลูกๆที่ได้หุ้นมา ไม่ได้มีพฤติกรรมซื้อขายลงทุนต่อเหมือนนักลงทุน
ทั่วไปเขาทำกัน (ถ้าเข้าใจผิดขออภัย) และก็มีข้อขัดแย้งตรงที่ สรรพากรคิดว่า
ลูกๆต้องเสียภาษี เพราะรับโอนมาจริงตามที่อ้าง ในขณะที่ศาลบอกว่าไม่ได้เป็น
การโอนกันจริงๆ และวันนี้เจ้าตัวก็ใช้คำว่า "เงินของผมทั้งหมด" ก็เลยดูเหมือนจะ
เป็นกรณีหลังมากกว่า ซึ่งก็ขัดกับตอนเข้ารับตำแหน่งที่บอกว่าให้ไปหมดแล้ว ก็เลย
ค่อนข้างสับสนอยู่....

ในฐานะที่พวกเราก็ติดตามข่าวกันมา ก็เลยอยากฟังความคิดเห็นของทุกท่านครับ
ว่าคิดว่าเป็นลักษณะไหนกันแน่ (ตามที่ท่านเชื่อละกันครับ ในนี้คงไม่มีใครทราบ
ข้อเท็จจริง)

ส่วนถ้าจะโยงไปถึงเรื่องอื่นๆ ก็ทำได้ครับ แต่ผมไม่พูดถึงละกัน จะรออ่านอย่างเดียว....

ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ....

จากคุณ : Tire Tracks Studio
เขียนเมื่อ : 2 มี.ค. 53 16:16:17 A:unknown X:203.151.208.6

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com