Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมขอเรียกร้องให้ทุกท่านรู้สิทธิ์ของตัวเอง และเคารพสิทธิ์ของคนอื่น...จากใจคนไทยคนหนึ่งครับ  

ช่วงนี้กระแสแรงเหลือเกิน เพิ่งแวะเวียนมาเยี่ยมชมห้องราชดำเนินเพื่อติดตามความเคลื่อนไหว

ตกใจ ว่าทำไมมีคนต่อว่าคนที่แสดงตัวว่าเป็นเสื้อขาวเยอะจัง

ตรรกกะที่ว่า ถ้าไม่ใช่พวกเรา คือศัตรู ผมไม่เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

ผมเชื่อว่าคนส่วนใหญ่จริงๆในสังคม อยากให้สังคมสงบสุข

ไม่อยากสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น ถึงคนเหล่านั้นจะเกลียดระบบอำมาตย์(ตามที่ท่านเรียกกัน) หรือไม่ชอบคุณทักษิณ

เคยไหมครับ เวลาข้างบ้านหรือข้างห้องเปิดเพลงเสียงดัง ทะเลาะกันโวยวาย ขึ้นรถโดยสารประจำทาง มีคนพาเด็กเล็กๆมาร้องไห้งอแงตลอดการเดือนทาง จอดรถแล้วมีคนจอดรถขวางแถมยังไม่ใส่เกียร์ว่าง พวกแทรงคิว ทั้งแถวตอนซื้อตั๋วภาพยนต์ แถวของรถที่กำลังจะยูเทิร์น พวกพูดคุยเสียงดัง คุยโทรศัพท์ในโรงหนัง พวกสูบบุหรี่ในที่สาธารณะ

การกระทำข้างบน ทุกท่านเห็นว่าเป็นประชาธิปไตยหรือไม่ครับ???

วัยรุ่นคนหนึ่งอย่างผม คงจะเป็นเสียงเล็กๆในเวปและสังคมแห่งนี้ แต่ผมอยากให้ทุกท่านรู้จักสิทธิ์ของตนเอง และสิทธิ์ของผู้อื่น ไม่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนในการแสดงออกของทุกท่าน

ส่วนแนวความคิดที่ว่า พวกนั้นทำได้ พวกเราต้องทำได้ มาว่าพวกเรา ห้ามพวกเรา กีดกันพวกเรา มัน2มาตรฐานชัดๆ ... ผมไม่เห็นด้วยครับ

ไม่รู้ว่าผมจะโดนกระหน่ำจากพี่ๆเสื้อแดงหรือเปล่า

แต่ถ้าโดน

ผมก็ยินดีครับ

รักเธอ ประเทศไทย

แก้ไขเมื่อ 10 มี.ค. 53 13:54:08

จากคุณ : Keystone_Power
เขียนเมื่อ : 10 มี.ค. 53 13:53:03 A:192.168.0.240 X:58.8.130.28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com