Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเข้าร่วมชุมนุมมาแล้วมาแล้ว{แตกประเด็นจาก P8990122} vote  

กระทู้นี้แตกประเด็นมาจาก P8990122

คือเมื่อวานนี้ผมคนรากหญ้าโง่ๆตนหนึ่งเข้ามาถามเกี่ยวกับการจะเข้าร่วมชุมนุม ก็ได้คำแนะนำที่ดีจากหลายๆท่านครับ แม้ว่าจะเห็นมีการประชดประชันกันอย่างหยาบคายแต่ผมก็ได้ทำใจไว้แล้วครับ เพราะพวกเราเป็นคนเสื้อแดงนี่เอง เลยต้องยอมรับสภาพ

อยากมาเรียนทุกๆท่านว่าผมได้ไปเข้าร่วมชุมนุมมาแล้วครับ เพราะมีคนชวนไป และก็ได้ลองทำอย่างที่บางท่านแนะนำว่าให้ถามว่าไปรับตังกันได้ที่ไหน ก็ปรากฏว่ามีชาวบ้านที่ได้ยินคำถามของผมมาถามว่าจริงหรือเปล่า? ตอนแรกผมก็คิดว่าเขาเหล่านั้นมาด้วยใจถึงได้มาถามผมเช่นนี้ แต่ประกฏว่าเปล่าเลยครับ พวกเขาบอกว่าได้แค่ 1 พัน / หัว / วันเท่านั้น

ผมอยากเรียกร้องครับว่า 10% ก็น่าจะพอแล้วสำหรับสู้แล้วรวย แต่ทำไมต้องทำกับชาวบ้านตาดำๆเช่นผมด้วยละครับ ที่ต้องหักถึง 50% เป็นการกระทำที่โหดร้ายและกระทบกระเทือนจิตใจมากครับ

ที่ผมเป็ฯห่วงอีกเรื่องคือเริ่มเห็นความไม่สบายใจของผู้ที่โดนเกณฑ์มารับจ้างชุมนุมแล้วว่าเริ่มไม่พอใจ ซึ่งผมเป็นห่วงมากครับ อยากเรียนให้ทางกลุ่มสู้แล้วรวยหรือใครที่ handle เรื่อง finance ได้ช่วยเข้าไปจัดการแก้ปัญหาด้งวยครับ พวกเรารากหญ้าตาดำๆ เดือดร้อนกันมาก ( ที่โดนหัก 50% )

smile

จึงเรียนไว้เพื่อทราบขอรับ

จากคนรากหญ้าเสื้อแดง (ซึ่งอาจโดนเสื้อแดง Hi-So ขาใหญ่ประจำห้องนี้เขม่นเอาอีก)

haha

จากคุณ : cambridge
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 53 09:48:32 A:61.90.19.92 X:

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 
    ขอความกรุณางดการเขียนในลักษณะต่อไปนี้

1. การต่อว่าด่าทอ คนที่มีความเห็นไม่เหมือนท่านในกระทู้
    2. ตั้งหรือใช้สมญานามที่มีลักษณะทำให้ผู้อื่นได้รับการ ดูถูก เสียดสี ประชดประชัน หรือ ได้รับความเกลียดชัง
    3. เขียนแบบไร้ประโยชน์ อันได้แก่ เสียดสี ล่อเป้า ก้าวร้าว บิดเบือน ฯลฯ
    4. หยิบข้อเขียนของคนอื่นมาตีความทีละคำแบบ หัวหมอ หรือ ศรีธนญชัย
    5. ล้ำเส้นไปก้าวล่วงเรื่องส่วนตัวของบุคคลสาธารณะ
    6. ห้ามใช้เวทีนี้ในการนัดชุมนุมใดๆ โดยเด็ดขาด
    7. อนึ่งการหยิบยกสถาบันพระมหากษัตริย์ หรือพระราชดำรัสมาอ้างอิง ถือว่าเป็นการกระทำที่อาจเอื้อมและไม่บังควรเป็นอย่างยิ่ง จึงขอห้ามโดยเด็ดขาดเช่นกัน

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com