Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++ เรื่องจริงที่ยังเล่าไม่หมด ++++++++  

จากกระทู้เดิม คห.30 ที่ผมพูดค้างเรื่องคนชุดดำ
http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P9110517/P9110517.html
ที่ต้องออกมาเล่าเพราะผมเบื่อไอ้พวกวิเคราะห์โน้นนี่หรือเดาเข้าข้างความคิดตัวเอง
อย่างเช่นคลิปจากกระทู้นี้ที่พยายามจับแพะชนแกะ
http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P9118006/P9118006.html

หลังจากผมสวนกับชายชุดดำกลุ่มดังกล่าว ก็มีเสียงคนข้างหน้าผมบอกหลบๆระเบิดๆ
ด้วยสัญชาตญาณผมก็ย่อตัวนั่งลงกับพื้นทันที่(ผมเคยเป็นทหารครับ) ."ไหนๆๆ." ผมถาม
"นั้นไงข้างหน้าคุณ." ผมตกใจครับมันอยู่ข้างหน้าผมไม่ถึงสามก้าว..ลูกระเบิดM79ครับ
พอผมหายตกใจก็โล่งอกเพราะมันเป็นลูกปืนทั้งลูกที่ยังไม่ถูกยิงไม่ใช่หัวมันอย่างเดียว หมดสิทธิ์ระเบิด
ผมกำลังจะถ่ายรูปไว้ก็มีชายชุดดำวิ่งกลับมาบอก อย่าถ่ายๆ ถ่ายหรือยัง ผมก็บอกว่ายัง แล้วเขาก็เก็บไป
อาวุธที่ชายกลุ่มนั้นมีที่ผมเห็นคืนM79หนึ่งกระบอกและAK47หนึ่งกระบอก
หลังจากที่เขาแน่ใจว่าไม่ได้ถ่ายภาพไว้และกำลังจะแยกตัวไปก็มีเสียงกองเชียร์ข้างๆบอก
"เล่นมันเลยๆมันยิงประชาชนแล้ว" และก็มีการคุยกันว่าระวังบนตึกเห็นมีคนอยู่บนนั้น
ที่ต้องเล่าทั้งหมดนี้เพื่อเป็นข้อมูลหักล้างพวกที่เอาคลิปคนโดนยิงหัวแล้วล้มมาเดากันต่างๆนาๆ
จากคลิปวีดีโอผมไม่แน่ใจว่าเป็นบริเวณแยกคอกวัวที่ผมอยู่หรือเปล่าถ้าใช่บริเวณนี้
ก็จะมีคนที่โดนยิงที่หัวจนสมองไหลศรีษะเปิดอยู่อย่างน้อยสองคน คือคนที่ผมถ่ายรูปไว้ที่ถูกหามออกมา
และอีกคนก็อยู่ในคลิป คราวนี้เรามาวิเคราะห์กันใหม่จากข้อมูลที่มีทั้งหมด
ต้องยอมรับกันก่อนว่ามีกลุ่มชายชุดดำติดอาวุธจริงและอยู่ฝั่งผู้ชุมนุมและมีคนอยู่บนดาดฟ้าตึก
ซึ่งเป็นคนละฝั่งกับชายชุดดำเพราะเขาคุยกันว่าให้ระวังเห็นคนซุ่มอยู่บนตึกอะไรทำนองนี้
แล้วกลับมาดูคนที่ถูกยิงหัวคนแรกบาดแผลกระโหลกเปิดเป็นแนวทะแยง นั่นแสดงให้เห็นว่าวิถีกระสุนมาได้สองทิศทางคือจากข้างหลังมุมสูง(จากยอดตึก)ยิงลงมา
หรือจากข้างหน้ามุมต่ำคือการนอนยิงเสยขึ้นไปซึ่งตรงนี้ตัดไปได้เลยเพราะจากเหตุการณ์ไม่มีใครที่จะ
ประณีตพอที่จะนอนยิงได้ สรุปว่ายิงมาจากด้านบนแน่นอนบวกกับภาพจากคลิปบาดแผลของทั้งสองคน
เกิดจากระสุนที่มีอนุภาพร้ายแรงหรืออาจจะเป็นกระสุนหัวระเบิดซึ่งต่างจากบาดแผลที่เกิดจาก
กระสุน 5.56mm ของM16และ 6.8mm ของAK47 ที่บาดแผลจะเข้าเล็กออกใหญ่จากธรรมชาติของ
กระสุนที่ถูกยิงจากลำกล้องที่เป็นเกลียวยาว และจากความแม่นยำที่โดนศรีษะสองคนแทบจะสรุปได้เลยว่า
คนยิงเป็นนักแม่นปืนและใช้ปืนชนิดติดกล้องยิงหรือสไนเปอร์นั่นเอง คราวนี้จะถามกันอีกว่า แล้วสไนเปอร์อยู่ฝั่งใคร
ก็จะตอบได้ทันที่ว่า อยู่คนละฝั่งกับชายชุดดำที่ผมได้กล่าวถึง..........จบข่าว

แก้ไขเมื่อ 12 เม.ย. 53 14:54:25

จากคุณ : กวีข้างทาง
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 53 14:44:42 A:124.157.181.164 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com